header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

ฝนตก 13 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #664

• ณารี
  • รูปประจำตัวของ ณารี
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 10
  • พลังน้ำใจ: 0
สวัสดีค่ะคุณพิม วันนี้อ่านข่าวเห็นฝนตกมากเลย บ้านคุณพิมเป็นอย่างไรบ้างค่ะยังงัยรักษาสุขภาพด้วยอากาศเปลี่ยนแปลงแบบนี้ไม่สบายง่ายๆ นะ วันนี้ดีใจมากรู้ข่่าววันที่จะได้กลับเมืองไทยแล้วคิดถึงอาหารไทยมาก ณารี
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:ฝนตก 13 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #666

สวัสดีค่ะคุณณารี

ดีใจด้วยนะคะที่จะได้กลับเมืองไทย ว่าแต่จะกลับมาวันที่เท่าไหร่ ช่วงไหนเหรอค่ะเนี่ย

ช่วงนี้เมืองไทยฝนตกบ่อย และส่วนใหญ่จะตกหนัก แถมลมแรงซะด้วยอ่ะค่ะ
อย่างวันนี้แถวบ้านพิมก็ตก แถมฟังข่าวตอนหัวค่ำ เค้าบอกพรุ่งนีก็จะตกอีกอ่ะค่ะ
เรียกว่าช่วงนี้คงจะตกทุกวันเลย

แล้วเดี๋ยวพอ พ.ค. จะตกหนักกว่านี้อีกด้วย เพราะเค้าว่าจะมีมรสุมเข้ามาตั้ง 5 ลูกแน่ะค่ะ
เลยจะทำให้ฝนตกหนักตั้งแต่ พ.ค. ไปจนถึง มิ.ย. :S ไม่ดีเลยอ่า
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:ฝนตก 13 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #678

• ณารี
  • รูปประจำตัวของ ณารี
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 10
  • พลังน้ำใจ: 0
สวัสดีค่ะคุณพิม
เป็นอย่างไรบ้างค่ะ เห็นข่าวที่เชียงแล้วน่าเป็นห่วงนะค่ะ กำลังคิดว่ากลับไทยครั้งนี้จะไปดูบ้านที่เชียงใหม่ อยากให้แฟนเลิกทำงานนะค่ะ(แก่แล้ว)สงสัยต้องคิดใหม่ บ่นมาซะยาวยังงัยคุณพิมรักษาสุขภาพด้วยนะค่ะ

Re:ฝนตก 13 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #694

คุณณารีค่ะ

ตอนนี้แถบภาคใต้ก็น่าเป็นห่วงมากเลยค่ะ
วันนี้ทางราชการประกาศให้ 8 จังหวัดภาคใต้ เป็นเขตพื้นที่ภัยพิบัติน้ำท่วมแล้วอ่ะค่ะ
น่าเป็นห่วง และน่าสงสารมากๆ เลย

ที่บ้านคุณสามี ที่เวียงสระ สุราษฎร์ เห็นน้องสาวสามีบอกว่า
น้ำที่ในตลาด ในอำเภอก็เริ่มปริ่ม ๆ แล้วค่ะ (ตลาดจะอยู่ต่ำกว่าบ้านหน่อย)
ก็ยังไม่รู้จะทำยังไงเลยค่ะ ที่บ้านสามีทำเป็นโรงงาน มีเครื่องจักรกลที่หนักมาก (ใช้คนยกไม่ไหว) นับสิบเครื่อง
มีรถขุด รถตัก รถบรรทุก อีกหลายคัน ยังไม่รู้จะย้ายไปไว้ไหนยังไงดีเลยค่ะ

:( :( :(
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.092 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก