header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

ถามเรื่องน้ำพริก 13 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #685

• ณารี
  • รูปประจำตัวของ ณารี
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 10
  • พลังน้ำใจ: 0
:laugh: สวัสดีจ้าคุณพิม
คุณพิมตอนนี้ได้ทำน้ำพริกขายรึปล่าวค่ะ ถ้าทำขายจะสั่งด้วยวิธีไหนได้บ้างคะ อ้อคุณพิมค่ะที่ไหนมีทุเรียนกวนขายบ้างค่ะจะซื้อมาให้เพื่อนที่โอมานนะค่ะ
ตอนนี้อากาศเปลี่ยนแปลงคุณพิมและครอบครัวรักษาสุขภาพด้วยนะค่ะ ณารี B)
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:ถามเรื่องน้ำพริก 13 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #687

คุณณารีค่ะ ตอนนี้พิมไม่ได้ทำน้ำพริกขายเลยค่า (นอกจากขนมจีนน้ำพริก :laugh: )
เพราะว่าร่างกายมันไม่ไหวค่ะ เนื่องจากต้องทำงานช่วยคุณสามี ทำงานของตัวเอง
แล้วก็ช่วยที่บ้านทำกับข้าวขายวันเสาร์อาทิตย์ด้วย ก็เลยต้องหยุดไปชั่วคราวจ้า
ไว้ช่วงไหนงานน้อยลง คงจะได้ทำอ่ะค่ะ

ส่วนทุเรียนกวน .... จะซื้อให้เพื่อนช่วงไหนเหรอค่ะ ช่วงนี้หรือเปล่า หรือว่าช่วงเดือนอื่นอ่ะค่ะ
ถ้าช่วงนี้ เห็นว่าจะต้องแนะนำให้ไปลองดูที่ อตก. กับบองก์มาเช่ อ่ะค่ะ
แบบว่าพิมเคยเห็นเพื่อนพิมที่จะไปต่างประเทศ เค้าไปซื้อพวกสับปะรดกวน ทุเรียนกวน มะม่วงกวนกันที่นั่นค่ะ

:)

ป.ล. ตอนนี้เป็นไข้ค่ะ >_<" เพราะเมื่อวานไปตากลมตากฝนที่เพชรบุรีมา วันนี้เลยทั้งมึนหัว ปวดหัว แห๊ะๆ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:ถามเรื่องน้ำพริก 13 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #688

• ณารี
ขอบคุณมากค่ะคุณพิมจะซื้อช่วงเดือนเมษาค่ะเพราะจะกลับไทยเดือนเมษาค่ะ ตอนนี้อากาศเปลี่ยนแปลงทำให้ไม่สบายได้ง่าย ยังงัยขอให้คุณพิมหายจากเป็นไข้ไวๆนะค่ะเป็นห่วงนะค่ะ ณารี

Re:ถามเรื่องน้ำพริก 13 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #697

ถ้าซื้อทุเรียนกวนช่วงมีนา หรือต้นเมษา น่าจะเป็นทุเรียนกวนของปีที่แล้วอ่ะค่ะ เพราะว่าปีนี้ทุเรียนยังไม่ออกเลยจ้า และคาดว่าน่าจะออกล่าช้ากว่าปีก่อนนิดหน่อยด้วย จากสภาพความแปรปรวนของอากาศอ่ะค่ะ :)

ป.ล. ขอบคุณที่เป็นห่วงค่ะ แต่เหมือนจะเป็นหนักขึ้น วันนี้ทั้งน้ำมูกไหล ปวดหัวเลยค่ะ แห๊ะๆ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"

Re:ถามเรื่องน้ำพริก 13 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #699

• ณารี
ขอบคุณมากค่ะคุุณพิม ยังงัยรักษาสุขภาพด้วยนะค่ะเพราะอากาศเปลี่ยนแปลงทำให้มีคนไม่สบายมากเยอะ เมื่อวานโทรไปหาพ่อเห็นบอกว่าไม่สบายเหมือนกันแถวบ้านที่ต่างจังหวัดพ่อบอกไม่สบายกันหลายคนเพราะอากาสเปลี่ยนค่ะ ที่โอมานบ้างวันก็หนาว บ้างวันก็ร้อนมากเกิดอะไรขึ้นกับโลกของเราก็ไม่รู้ บางวันหมอกลงมาก
ฝากบอกสามีคุณพิมด้วยขอเป็นกำลังใจให้นะคะ ตอนนี้ก็ติดตามข่าวน้ำท่วมของทางภาคใต้อยู่หน้าเป็นห่วงนะค่ะ เพื่อนโทรมาเล่าว่าติดอยู่บนเกาะกลับได้เมื่อวานคะ รัษาสุขภาพด้วยค่ะ ณารี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.115 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก