header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

เป็นกำลังใจให้ค่ะ 13 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #711

• ณารี
  • รูปประจำตัวของ ณารี
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 10
  • พลังน้ำใจ: 0
สวัสดีค่ะคุณพิม
เป็นอย่างไรบ้างค่ะตอนนี้หายไม่สบายหรือยังค่ะ รักษาสุขภาพด้วยนะค่ะ ขอให้หายเร็วๆ ที่บ้านสามีคุณพิมเป็นอย่างไรบ้างดูข่าวเห็นน้ำท่วมน่าเป็นห่วงมาก ฝากบอกสามีคุณพิมด้วยว่าเป็นกำลังใจให้นะค่ะ พักผ่อนเยอะๆนะคะเป็นห่วงค่ะ ณารี
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:เป็นกำลังใจให้ค่ะ 13 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #712

ขอบคุณมากเลยค่ะคุณณารี

ตอนนี้ก็กำลังเครียด ๆ กันอยู่เลยค่ะ ปริมาณน้ำเพิ่มมากขึ้นทุกขณะ ตอนนี้บ้านยายที่อยู่ในตัวตลาด ท่วมไปแล้วค่ะ ประมาณหัวเข่าได้ ส่วนที่บ้านแม่คุณสามียังไม่ท่วมค่ะ ก็ยังเกรงๆ กังวล ๆ กันอยู่ว่า ถ้าท่วมจะทำยังไง ทั้งข้าวของ เครื่องจักร รถขุด รถตัก จะทำยังไงกับมันดี ปวดหัวเลยค่ะ :(

ส่วนอาการไข้ตอนนี้ของพิม เหลือไม่มากค่ะ มีแต่น้ำมูก กับปวดหัว และก็มึนหัว (ทำให้คิดงานอะไรไม่อออกเลย) นิดหน่อย หวังว่าจะหายในเร็ววันเช่นกันอ่ะค่ะ

ขอบคุณอีกครั้งนะคะ คุณณารีก็เช่นกันค่า :)
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:เป็นกำลังใจให้ค่ะ 13 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #714

• ณารี
สวัสดีค่ะ ตอนนี้เป็นอย่างรัยบ้างค่ะ หายรึยังเอ๋ย เห็นข่าวภาคใต้แล้วน่ากลัวมากเลยขอเป็นกำลังใจให้ครอบครัวคุณพิมนะค่ะ ไม่รู้มันเกินอะไรขึ้นกับโลก อากาศตอนนี้เปลี่ยนแปลงมากที่โอมานปกติจะร้อนมากแต่ตอนนี้อากาศบ้างวันก็เย็นบ้างวันก็ร้อน รักษาสุขภาพด้วยค่ะ

Re:เป็นกำลังใจให้ค่ะ 13 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #717

คุณณารีค่ะ

ตอนนี้เหรอค่ะ กำลังแอบแย่นิดหน่อยค่า น้ำมูกไหลทั้งวัน ใช้ทิชชู่หมดไปหลายม้วนแล้ว แห๊ะๆ

ว่าแต่พิมเห็นข่าวภาคใต้แล้วแอบกลัวเหมือนกันค่ะ โชคดีว่าอำเภอที่บ้านคุณสามีอยู่ที่สุราษฎร์
หลังแรกน้ำแค่ปริ่ม ๆ ท่วมนิดหน่อย ระดับข้อเท้า ส่วนอีกหลังไม่ท่วมอ่ะค่ะ

สงสารชาวใต้มากเลย เจอภัยพิบัติแทบทุกปี :(

พูดถึงอากาศ....... ตอนนี้เมืองไทยร้อนมากเลยค่ะ
เมื่อกลางวันนั่งในห้อง ลองวัดอุณหภูมิได้ตั้ง 33 องศา อบอ้าวมาก แดดก็แรงสุดๆ
ออกไปซื้อของที่เซเว่นแถวบ้านนิดหน่อย ลมเกือบจะจับ >_<"

มาตอนนี้ 29 องศาค่ะ (จะ 4 ทุ่ม) คิดว่าถ้าอากาศขนาดนี้ก็ยังโอเค
แต่เห็นกรมอุตุบอกว่า อุณภูมิกรุงเทพฯ เมืองไทยจะร้อนขึ้นทุกวันค่ะ
จนไปถึง 37 องศาโน่นอ่า

คุณณารี รักษาสุขภาพด้วยเช่นกันนะคะ :)
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"

Re:สงกรานต์ไปเที่ยวที่ไหนค่ะ 13 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #732

• ณารี
สวัสดีค่ะคุณพิมสงกรานต์ไปเที่ยวที่ไหนมาค่ะ สนุกไหมเอย อีก 4 วันจะได้กลับเมืองไทยแล้วนอนแทบไม่หลับเลย ไม่แน่นะค่ะอาจจะไปเจอคุณพิมที่ร้านก็ได้เพราะบ้านพี่สาวอยู่ที่ราม(ถ้าตื่นทัน) คิดถึงนะค่ะ ณารี

Re:สงกรานต์ไปเที่ยวที่ไหนค่ะ 13 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #749

สวัสดีค่ะคุณณารี ป่านนี้คุณณารีอยู่เมืองไทยแล้วแน่ ๆ เลยค่ะ ^^

ว่าแต่สงกรานต์ พิมไม่ได้ไปไหนเลยค่า อยู่แต่กับบ้าน กับคุณสามี และก็กับแม่และน้องชายค่ะ
เรื่อยเปื่อยกันไปวัน ๆ พอดีมีเรื่องวุ่น ๆ มีเรื่องให้คิด ให้เครียดนิดหน่อย ก็เลยไม่ได้ไปไหนกันเลยจ้า

ว่าแต่กลับมาเมืองไทยคราวนี้มีโปรแกรมไปไหนหรือทำอะไรบ้างค่ะเนี่ย :)
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.131 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก