header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

สูตรอาหารที่แนะนำทำง่ายดีครับ 13 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #725

• จิรชัย
  • รูปประจำตัวของ จิรชัย
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 2
  • พลังน้ำใจ: 0
ได้ลองทำอาหารตามที่คุณพิมแนะนำ สนุกดีครับ สูตรไม่ยุ่งยาก อยากให้เว็บไซต์มีกดแชร์ FB ความรู้ดีๆ อาหารทำง่าย ทำอร่อยด้วย เผื่อจะเป็นประโยชน์สำหรับคนชอบทำกับข้าวก๊าบบ ^^
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:สูตรอาหารที่แนะนำทำง่ายดีคร​ับ 13 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #727

ขอบคุณนะคะ

เรื่องทำให้เวบ Share Like กับ FB ได้ กำลังลองทำอยู่อ่ะค่ะ
แต่ว่า อาจจะไม่ค่อยเวิร์คนัก เพราะ App ที่ใช้เป็นของฟรี
จริง ๆ อยากได้ App ที่เวิร์คกว่านี้ สามารถเปลี่ยนตำแหน่งการจัดงาน
สามารถทำโน่นนี่ได้มากกว่านี้ จะได้ทำให้เวบดูลงตัวและสวยงามมากกว่านี้
แต่ว่ามันแพงค่ะ ต้องจ่ายค่าลิขสิทธิ์ปีละเกือบ 4 พัน
ไม่ไหว ๆ งบไม่มีค่า :)
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
แก้ไขล่าสุด: 13 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:สูตรอาหารที่แนะนำทำง่ายดีคร​ับ 13 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #728

• จิรชัย
  • รูปประจำตัวของ จิรชัย
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 2
  • พลังน้ำใจ: 0
เรื่องโมดูลของฟรีต้องทามจายยยเรยยย เข้าใจก๊าบบบ อืม ผมถามนิดครับ ผัดเปรี้ยวหวาน จิงๆ มันใส่แป้งมันนิดนึงหรือป่าว งงๆ เห็นบางเจ้าใส่ ไม่ใส่

Re:สูตรอาหารที่แนะนำทำง่ายดีคร​ับ 13 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #729

ที่พิมกินมาตั้งแต่เด็ก ๆ ไม่ใส่ค่ะ
และที่เคยอ่านจากนิตยสาร หนังสือสอนทำอาหารสมัยสัก 20-30 ปีก่อนก็ไม่ใส่เหมือนกันค่ะ
แต่พอโตมานี่ เห็นบางบ้านใส่ บางสูตรใส่ ... เข้าใจว่าน่าจะประยุกต์มาจากการผัดผักแบบจีน ที่จะมีน้ำข้น ๆ นิดนึงอ่ะค่ะ

แต่โดยส่วนตัว พิมชอบแบบน้ำใส ๆ มากกว่า
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.114 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก