header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

ขนมปังกรอบพริกเผาหมูหยอง? 13 ปี 5 วัน ที่ผ่านมา #772

• จันทรา
  • รูปประจำตัวของ จันทรา
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 12
  • พลังน้ำใจ: 0
สวัสดีค่ะคุณพิม :)

จันทราทำขนมปังกรอบ "พริกเผาหมูหยอง" รสชาดโอแระ
แต่สีสิค่ะ เวลาอบเข้มมาก ค่อนข้างดำเลยอ่ะ
ทั้งที่ไม่ได้ ไหม้นะค่ะ มีเคล็ด(ไม่)ลับไรแนะนำป่าวค่ะ ?

เห็นที่ร้านหนึ่งเขากำลังทาขนมปังกรอบพริกเผาพอดี
สีน้ำพริกเขาจาง ๆ ค่ะ เราถามเขาก็ว่า...ตอบไม่ได้เคล็ดลับ เฮ้อ ซะงั้น :angry: :(

ขอบคุงคร้า :kiss:
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:ขนมปังกรอบพริกเผาหมูหยอง? 13 ปี 3 วัน ที่ผ่านมา #775

ปัญหาเรื่องสีเข้ม แก้ไขได้โดยการเลือกใช้น้ำพริกเผาสีอ่อนหน่อยค่ะ มีขายตามตลาดสดเป็นกิโล
และก็ตอบอบให้ใช้ไฟล่างนะคะ จะช่วยทำให้หน้าขนมไม่เกรียมอ่ะค่ะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:ขนมปังกรอบพริกเผาหมูหยอง? 12 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #781

• จันทรา
  • รูปประจำตัวของ จันทรา
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 12
  • พลังน้ำใจ: 0
ขอบคุณมาก ๆ ค่ะจาลองทำดู :)

Re:ขนมปังกรอบพริกเผาหมูหยอง? 12 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #782

มีอะไรเข้ามาถามได้อีกนะคะ :)
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.112 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก