header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

ขอไอเดียค่ะ 12 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #810

• จันทรา
  • รูปประจำตัวของ จันทรา
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 12
  • พลังน้ำใจ: 0
สวัสดีค่ะคุณพิม
จันทราเลิกทำหนมปังกรอบแล้วค่ะ คนขายกันเกร่อเลยคิดจะหาตัวใหม่ ๆ ทำ
ก็ไปปิ๊งที่ "ขนมดอกจอก" กับ "กระทงทอง"
ขนมดอกจอกไม่ค่อยมีคู่แข่งเท่าไร , ส่วนกระทงทองยิ่งไม่มีเลยค่ะ อิ อิ

แต่ที่จะรบกวนถามคือว่า...
1. ขนมดอกจอกเราสามารถทำรสชาดอื่น ๆ ได้อีกป่ะ ?(นอกจากสูตรดั้งเดิมที่ทำ ๆ กันอยู่ค่ะ)
2. กระทงทองนอกจากไส้ไก่ซอส แล้วมีไส้อื่นไรที่พอจะพลิกแพลงได้อีกค่ะ ?

แบบว่าอยากขายไอเดียแปลกใหม่และ มีหลาย ๆ ทางเลือกให้ลูกค้าด้วยค่ะ
ขอบพระคุณนะค่ะ
** จันทรา **
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:ขอไอเดียค่ะ 12 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #817

ขนมดอกจอก - กลิ่น+รสอื่นพิมไม่เคยทำอะค่ะ แต่คิดว่าน่าจะทำได้ เช่น กลิ่นชาเขียว กลิ่นช๊อคโกแลต กลิ่นกาแทำนองงี้อ่ะค่ะ

ส่วนกระทงทอง ใส่ไส้ได้สารพัดตามที่เราอยากจะใส่เลยค่ะ ไม่ว่าจะเป็นไส้ปลาแนม ไส้ไก่ผัดผงกะหรี่ ไส้ไก่ผัดพริกไทยดำ ไส้ไก่ผัดข้าวโพด หรือแม้กระทั่งพวกไส้พะแนงหมู ไส้แกงเขียวหวานผัดแห้งอ่ะค่ะ

ป.ล. แต่อย่าถามสูตรนะคะ พิมเคยทำที่ว่ามา แต่ไม่เคยจดรายละเอียดไว้เลยอ่ะค่ะ แบบว่านึกอยากจะทำก็ทำตามใจชอบเลยค่ะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.109 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก