header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

ขนมดอกจอก 12 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #826

• จันทรา
  • รูปประจำตัวของ จันทรา
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 12
  • พลังน้ำใจ: 0
สวัสดีค่ะคุณพิม รบกวนอีกเรื่องค่ะ
จันทราลองทำขนมดอกจอกแล้ว เวิร์คค่ะ (ดีจายย สุดๆ)
ก็มีไอเดียอยากทำรสเค็มบ้าง เพื่อนบอกลองงี้ดูดิ

ใส่รากผักชีปั่นละเอียด + พริกไท + ผักชี + ใบมะกรูดซอยหรือสับค่อนข้างละเอียด
เพิ่มเกลือให้เค็มกว่าสูตรดั้งเดิมอีกเล็กน้อย

จึงเรียนถามความเห็นคุณพิมว่า ดูท่าทางจะเข้าท่าไหมค่ะ ?
สูตรเพื่อนเนี้ย คือเพื่อนก็ไม่เคยทำเป็นแค่ไอเดียค่ะ
คุณพิมอาจมีคำแนะนำที่ดีกว่า และด้วยประสบการณ์นะค่ะ

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ
"จันทรา"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.107 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก