header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

มารายงานตัวให่มอีกครั้ง 12 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #871

• phorn
  • รูปประจำตัวของ phorn
  • Junior Boarder
  • ชอบทำแล้วก็ชอบกิน
  • จำนวนโพสต์: 140
  • ขอบคุณที่รับ: 20
  • พลังน้ำใจ: 1
มารายงานตัวใหม่คะ ชื่อpana(เป็นหลานย่าโมค่ะ)ย้ายตามสามิมา อยู่เบลเยื่ยมค่ะ ต้องขอบคุณคุณพิมอย่างมาก....ทิ่ช่วยบอกวิทีโพสต์ภาพให้
(กำลังหัดเล่นคอมอยู่อ่ะ...)ที่รู้จักครัวพิมได้ก็เพราะกูเกิ่นหาวิทีทำเค๊กกล้วยหอม
ชอบครัวพิมมากค่ะ สูตรอาหารถูกใจ วิทีทำก็ไม่ยุ่งยาก
ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
แก้ไขล่าสุด: 12 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา โดย phorn.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: มารายงานตัวให่มอีกครั้ง 12 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #876

คุณ pana หน้าตาสะสวยมากเลยค่ะ ได้เห็นภาพแล้วแอบถูกชะตา ขอบคุณนะคะที่อุตส่าห์ส่งภาพมาให้พิมและเพื่อนๆ ได้ชมกัน ^^ พิมดีใจมากๆ เลยอ่ะค่ะ

ป.ล. ในภาพนี่รูปพิมตอนวันที่ 20 หรือ 21 พ.ค. ที่ผ่านมานี่แหละค่ะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: มารายงานตัวให่มอีกครั้ง 12 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #877

ส่วนภาพนี้เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมานี่เองค่ะ ไปกินต่ำซำกะคุณสามีกะเพื่อนคุณสามีที่ร้านแถวบ้าน :laugh: :laugh: :laugh:
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"

ตอบกลับ: มารายงานตัวให่มอีกครั้ง 12 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #880

• phorn
;) คุณพิมก็หน้ารักมากคะ เห็นรูปคุณพิม ดิฉันก็รู้สึกประทับใจ

รูปถ่ายรับจ้อบทั่วไป ถ่ายเมื่อวานนี้เอง..๙มิ.ย
แก้ไขล่าสุด: 12 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา โดย phorn.

ตอบกลับ: มารายงานตัวให่มอีกครั้ง 12 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #881

• phorn
:woohoo: อีกภาพเป็นงานฝีมือ ได้ตังค์กินขนมด้วยอ่ะ

ภาพกล้วย..ไม้เป็นผลงานลูาค้าชอบกันมาก

ตอบกลับ: มารายงานตัวให่มอีกครั้ง 12 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #890

หู๊ยยย เก่งจังเลยค่ะ นี่แหละๆ ที่พิมเคยคิดอยากจะไปเรียนค่ะ แต่ก็ไม่ได้ไปเรียนซะที นี่ถ้าคุณ pana อยู่ใกล้ ๆ จะไปรบกวนขอให้ช่วยสอนแล้วนะคะเนี่ย ขอบคุณมากเลยค่ะที่เอาผลงานมาให้ดู

ป.ล. มีเพื่อน ๆบางคนบอกว่าไม่ต้องเรียนก็ได้ หาตัวอย่างเอาในเนตก็ได้ แต่พิมโง่เรื่องงานฝีมือพวกปักถักนี่มากค่ะ ดูตัวอย่างแล้วไม่เข้าใจ ต้องให้มีคนสอน :(
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.106 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก