header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

ครัวสีแดง3 12 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #912

• คอลีเยาะ
  • รูปประจำตัวของ คอลีเยาะ
  • Junior Boarder
  • ชอบทำให้คนอื่นกินแต่ตัวเองไม่ค​่อยจะได้กิน
  • จำนวนโพสต์: 101
  • ขอบคุณที่รับ: 18
  • พลังน้ำใจ: 1
น้องพิมค่ะ พี่เยาะไม่ค่อยสบายใจเลยที่เอารูปน้องพิมพ์กับแฟนมาแต่ง เมื่อได้อ่านข้อความที่น้องพิมบอกว่างดเอารูปทุกรูปในครัวบ้านพิมไปเป็นภาพประกอบหนังสือ ซึ่งการที่พี่เยาะทำอย่างนี้ไม่ทราบว่าอยู่ในเครือข่ายอย่างที่น้องพิมสั่งห้ามหรือปล่าว พี่เยาะทำไปเพียงแค่ให้น้องพิมได้ดูและขำเล่นเท่านั้น หากน้องพิมไม่พอใจ ต้องขอโทษมากๆเลยค่ะ..ความจริงแล้วพี่เยาะอยากได้รูปน้องพิมกับแฟนที่ถ่ายคู่กันเป็นไฟล์รูปชัดๆที่ถ่ายแค่ใบหน้าเท่านั้น พี่เยาะจะได้มาแต่งให้สวย แล้วลงในปฎิทินเล็กๆน่ารักๆส่งไฟล์รูปไปให้น้องพิมไปอัดใส่กรอบไว้ตั้งในห้องนอนค่ะ
koleeyoh
แก้ไขล่าสุด: 12 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา โดย คอลีเยาะ.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: ครัวสีแดง3 12 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #914

สวัสดีค่าพี่เยาะ

ก่อนอื่นต้องรีบบอกก่อนเลยค่ะเรื่องรูปที่พี่แต่ง พิมไม่ซีเรียสเลยค่ะ กลับคิดว่าน่ารักดีซะอีกอ่ะค่ะ ดูพิมแปลกตากลายเป็นสาวเปรี้ยวไปเลย ฮ่าๆ ..... ยังไงขอบคุณพี่เยาะมากนะคะ เดี๋ยวพิมไปหารูปชัด ๆ ก่อนแล้วจะส่งให้พี่เยาะอ่ะค่ะ

เรื่องที่พิมประกาศไว้หน้าเวบมันเป็นอย่างนี้ค่ะพี่ คือช่วง 2 ปีที่ผ่านมาเนี่ย มีคน msn มาบ้าง เมล์มาบ้าง มาขอรูปภาพอาหารที่พิมโพสต์ไว้ในเวบครัวบ้านพิมนี่แหละค่ะ ไปประกอบหนังสือ (คือเค้าเขียนหนังสือขาย แล้วขอภาพจากเวบพิมไปประกอบข้อความในหนังสือ) โดยทุกคนที่มาขอ (บางคนก็มีเขียนหนังสือมาเป็นสิบเล่ม) ต่างบอกว่า จะลงเครดิตให้ทุกภาพที่เอาไป + เดี๋ยวพอหนังสืออกแล้วจะส่งหนังสือมาให้ แต่ทุกคนก็หายเงียบไปหมดเลยค่ะ ไม่มีใครส่งหนังสือหรืออะไรกลับมาให้พิมเลยสักอย่าง แถมพอพิมถามกลับไปทางเมล์ ทาง msn ก็ไม่มีใครตอบกลับมา ... พิมก็เลยขอประกาศไว้เลยน่ะค่ะว่านับจากนี้พิมจะไม่ใจดีให้รูปภาพไปแล้ว ถ้าใครเอาไปลงหนังสือพิมจะฟ้องข้อหาละเมิดอย่างเดียวเลยค่ะ

แต่ถ้าเอามาทำน่ารัก ๆ แบบที่พี่เยาะทำนี่พิมชอบจ้า ^^
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
แก้ไขล่าสุด: 12 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: รถถัง

ตอบกลับ: ครัวสีแดง3 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1449

• รถถัง
  • รูปประจำตัวของ รถถัง
  • Senior Boarder
  • จำนวนโพสต์: 272
  • ขอบคุณที่รับ: 42
  • พลังน้ำใจ: 1
มารับขวัญพี่เยาะอีกคนค่ะ ไม่ต้องคิดมากนะค่ะ โอ๊ะ โอ๋ น่ะค่ะ
พี่พิมออกมาอย่างน่ารักเลย อ่ะค่ะ รถถังชอบรูปพี่พิม ที่พี่เยาะทำ น่ารักมั๊ก ๆ เนาะ พี่พิมเนาะ

:) :)

ตอบกลับ: ครัวสีแดง3 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1501

ใช่แล้วอ่ะรถถัง รูปน่ารักมากกกกกกกกกกกกกกกกกก น่ารักกว่าตัวจริงอีก อุอุ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.105 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก