header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

ครัวสีแดง 12 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #926

• คอลีเยาะ
  • รูปประจำตัวของ คอลีเยาะ
  • Junior Boarder
  • ชอบทำให้คนอื่นกินแต่ตัวเองไม่ค​่อยจะได้กิน
  • จำนวนโพสต์: 101
  • ขอบคุณที่รับ: 18
  • พลังน้ำใจ: 1
อยากทราบว่าน้องพิมรู้จักส้มแขกที่ตากแห้งไหมค่ะ และแถวบ้านน้องพิมมีมั้ย
koleeyoh
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: ครัวสีแดง 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #1353

• รถถัง
  • รูปประจำตัวของ รถถัง
  • Senior Boarder
  • จำนวนโพสต์: 272
  • ขอบคุณที่รับ: 42
พี่เยาะค่ะ รถถังรู้จักค่ะ มีติดบ้านประจำ เพิ่งหมดไปกับไก่ต้มขมิ้นสูตรคุณพิมเมื่อวันอาทิตย์ค่ะกลับบ้านสามีที่ยะลาเมื่อไหร่ ก็จะมีส้มแขกกับกล้วยหินมาด้วยทุกครั้งค่ะ
หากพี่เยาะปรารถนา ได้มาเมื่อไหร่รถถังส่งไปให้นะค่ะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: ครัวสีแดง 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #1358

• คอลีเยาะ
  • ชอบทำให้คนอื่นกินแต่ตัวเองไม่ค​่อยจะได้กิน
ขอบใจรถถังมากจ้า...พี่เยาะไม่ได้ต้องการส้มแขกหรอกนะ ที่ถามน้องพิมเคยรู้จักมั้ยนั้น ก็เพราะพี่เยาะคิดจะทำปลาต้ม(ปลาซีแง)ซึงเป็นอาหารที่คนทางใต้ทำกันบ่อยมากค่ะ โดยเฉพาะที่บ้านพี่เยาะ ลูกๆชอบมากเลยค่ะ คิดจะลงในห้องอาหารจากเพื่อนที่แสนดีไง ในเวบนี้ไง กลัวน้องพิมจะไม่รู้จักค่ะ.
พอน้องรถถังเอ่ยถึงกล้วยหิน อยากกินกล้วยหินต้มขึ้นมาทันทีเลย เมื่อตอนสาวๆชอบไปโคกโพธิ์ผ่านสามแยกบ้างเนียงจะซื้อกินทุกครั้งเลยค่ะ อ๋อ..รถถังมีแฟนเป็นคนจังหวัดยะลาหรือค่ะ แล้วรถถังละ อยู่จังหวัดอะไร อันที่จริงแล้วพี่เยาะเคยอยู่ยะลานานหลายปีเหมือนกันค่ะ ตอนนั้นเรียนอยู่ที่โรงเรียนคณะราษฎรบำรุงค่ะ
koleeyoh

ตอบกลับ: ครัวสีแดง 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #1382

• คอลีเยาะ
อ๋อ..รู้แล้วค่ะน้องรถถังอยู่กรุงเทพ

พี่เยาะ
koleeyoh

ตอบกลับ: ครัวสีแดง 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1406

• รถถัง
ทำเลยค่ะ เป็นปลาทูต้มกับส้มแขกใช่มั้ยค่ะ เปรี้ยวนำมาก่อน ชื่อเต็ม อีแกซีแง หรือเปล่าค่ะพี่เยาะ รอซีแงสูตรพี่เยาะแล้วกัน เคยกินแต่ไม่เคยทำ อิ อิ
กล้วยหิน เนี่ย รถถังช๊อบชอบค่ะ เอามาต้มกินเปล่าๆ เหนียวหนึบหนับ เคยคิดจะเอามาทำแกงเหลือง แต่ก็แค่คิด หุ หุ

พี่เยาะเป็นศิษย์พี่สามีรถถังค่ะ เค้าลือกันว่าเป็น " โรงเรียนอันดับหนึ่งในสามจังหวัดชายแดนใต้"
รถถังชอบมากค่ะ ของกินเยอะมาก ละลานตา กลับมาศรีราชา กลายเป็น รถถังคูณสองเลย เอ๊ก เอ๊ก :woohoo:

ตอบกลับ: ครัวสีแดง 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1416

• คอลีเยาะ
น้องรถถังรู้จักดีนี่ ใช่แล้วอีแกซีแง แต่ไม่รู้เมื่อไหร่จะได้โพสในห้องเมนูอาหารจากเพื่อนบ้านที่แสนดี เพราะเวลาไม่อำนวยให้เลย ยิ่งช่วงนี้้เป็นช่วงเดือนบวชซะด้วย เหนื่อยและเพลียจนไม่อยากจะทำอะไรเลย รอให้พี่เยาะพร้อมก่อนนะ

พี่ชายแฟนน้องรถถังเคยเป็นอาจารย์สอนที่่โรงเรีบนคณะราษฎ์หรือค่ะชื่ออาจารย์อะไรค่ะ
พี่เยาะ
koleeyoh

ตอบกลับ: ครัวสีแดง 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1427

• รถถัง
สามีรถถังเป็นลูกโทนค่ะ แต่ว่าเคยเรียนที่คณะราษฎร์เหมือนกันค่ะ แล้วเค้าก็มาเรียนต่อวิศวที่รกุงเทพ เรียนจบมาทำงานที่ระยอง
เลยมาเจอรถถัง สวยสุดในแผนกเอนจิเนียร์เลย ปิ๊ง ปิ๊ง อิ อิ เขินจัง...ทั้งแผนกมีผู้หญิงคนเดียว เอิ๊ก ก ก...

ตอบกลับ: ครัวสีแดง 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1429

• คอลีเยาะ
อยากดูรูปตัวจริงของน้องรถถังจัง
koleeyoh
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: ดา

ตอบกลับ: ครัวสีแดง 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1439

• รถถัง
อิ อิ เขิน อ่ะค่ะ เด่ว พี่เยาะกินข้าวเย็นไม่ลง ถ้าเห็นรูป
เฮอะ นี่นะ สวยสุด ฮ่า ฮ่า
คือไม่ว่าจะยังไงก็สวยที่ซุ๊ด เพราะว่าเป็นหญิงคนเดียวในแผก ตอนนี้รถถังแยกตัวมาทำงานคนละแห่ง
ก็ยังติดอันดับเรื่องความสวยที่สุดในแผนก อย่างสม่ำเสมอ ฮ่า ฮ่า กร๊าก ก๊าก....มีผู้หญิงคนเดียวเหมือนเคย...
ไม่มีใครกล้าปฎิเสธ นี่คือเรื่องจริง
แทร๊น แทร๊น ตะละลิดติ๊ดชึ่ง....

ตอบกลับ: ครัวสีแดง 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1440

• คอลีเยาะ
น้องรถถังนี้อารมณ์ดีตลอดเลยนะ ดีแล้วจ๊ะจะได้ไม่เครียด ไม่แก่เร็ว ดูอ่อนเยาว์อยู่เสมอ และสวยที่สุดในเวปนี้หรือปล่าว อิๆๆๆ

เมื่อกี้น้องรถถังมีการตอบกระทู้ในห้องเมาท์หรือป่าวค่ะ เห็นมีข้อความแสดง แต่พอพี่เยาะเข้าไปดูในห้องเมาท์ไม่มีข้อความของน้องรถถังเลย สงสัยก็เลยถามมาในห้องนี้

พี่เยาะจ้า.
koleeyoh

ตอบกลับ: ครัวสีแดง 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1441

• รถถัง
อยู่ที่หน้าสอง อ่ะค่ะ พี่เยาะ

ตอบกลับ: ครัวสีแดง 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1443

• รถถัง
รถถังเอารูปให้พี่เยาะดู ไม่เห็นขึ้นเลย อ่ะค่ะ พี่เยาะเห็นมั้ยค่ะ

ตอบกลับ: ครัวสีแดง 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1445

• รถถัง
:ohmy:

ลองอีกที เนาะ พี่เยาะ :huh:

ตอบกลับ: ครัวสีแดง 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1446

• รถถัง
เอ้า อี๊บ..ลดขนาดลง แล้วจะได้มั้ยเนี้ย อยากให้พี่เยาะสมใจ อยาก อ่ะ

แก้ไขล่าสุด: 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.

ตอบกลับ: ครัวสีแดง 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1447

• รถถัง
เย๊ เย๊ เย๊ รถถังมาแย๊ว ว ว ว ว ว พี่เยาะ

ตอบกลับ: ครัวสีแดง 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1455

• คอลีเยาะ
เห็นแล้วจ๊ะ น้องรถถังน่ารักออก ขาวสวยเหมือนอาหม๋วยเลยค่ะ อืม..แมนทั้งนั้นหน้าตาดีกันทุกคนเลย ในรูปนี้มีแฟนน้องรถถังมั้ยค่ะ ถ้ามีคนไหนค่ะ

พี่เยาะ
koleeyoh

ตอบกลับ: ครัวสีแดง 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1479

• รถถัง
คนขวามือสุด อ่ะค่ะ :lol: :lol:

ตอบกลับ: ครัวสีแดง 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1483

• คอลีเยาะ
หน้าตาดีนี่..มิน่า น้องดาถึงรักนักหนา ทำกับข้าวเก่งด้วยใช่ไหม ขอให้แฮปปี้ๆๆๆๆนะนะๆๆ
พี่เยาะจ้า.
koleeyoh

ตอบกลับ: ครัวสีแดง 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1491

• รถถัง
:laugh: :laugh:
ขอบคุณค่ะ

ตอบกลับ: ครัวสีแดง 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1497

คุณรถถังหน้าตาน่ารักอ่า ....... เห็นแล้วแอบอิจฉาในความขาวววววววววว สามีก็หน้าตาดี สมกันมากมายเลยค่ะ (แถมหน้าตาใจดี อารมณ์ดีด้วยกันทั้งคู่เลย) :cheer: :cheer:
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
แก้ไขล่าสุด: 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.

ตอบกลับ: ครัวสีแดง 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1498

พี่เยาะขราาาาาาาาาาาา ......า.า.า.า.า.า..าา.

พิมรู้จักส้มแขกค่ะพี่ สมัยอยู่สุราษฎร์เคยซื้อมาทำพวกแกงส้ม ต้มส้ม ต้มขมิ้นด้วยค่ะ
แต่ในกรุงเทพฯ นี่หาแบบใหม่ๆ ไม่ค่อยมี อีกทั้งพิมไม่ค่อยได้ทำอาหารจากส้มแขกบ่อย ก็เลยไม่ได้ซื้อมาติดไว้

ว่าแต่ถ้าพี่เยาะว่างเมื่อไหร่ โพสต์เมนูที่พี่เยาะบอกด้วยนะคะ พิมอยากเห็นมาก
เพราะแม้แต่ชื่ออาหาร พิมก็เพิ่งได้ยินครั้งนี้เป็นครั้งเลยเลยค่ะพี่ ^^"
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"

ตอบกลับ: ครัวสีแดง 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1541

• ดา
  • รูปประจำตัวของ ดา
  • Expert Boarder
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
  • จำนวนโพสต์: 789
  • ขอบคุณที่รับ: 143
รถถัง เขียน:
พี่เยาะค่ะ รถถังรู้จักค่ะ มีติดบ้านประจำ เพิ่งหมดไปกับไก่ต้มขมิ้นสูตรคุณพิมเมื่อวันอาทิตย์ค่ะกลับบ้านสามีที่ยะลาเมื่อไหร่ ก็จะมีส้มแขกกับกล้วยหินมาด้วยทุกครั้งค่ะ
หากพี่เยาะปรารถนา ได้มาเมื่อไหร่รถถังส่งไปให้นะค่ะ

รถถัง กล้วยหินเป็นอย่างไรบอกหน่อยนะสงสัยจังหู

ตอบกลับ: ครัวสีแดง 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1542

• ดา
อิ อิ เขิน อ่ะค่ะ เด่ว พี่เยาะกินข้าวเย็นไม่ลง ถ้าเห็นรูป
เฮอะ นี่นะ สวยสุด ฮ่า ฮ่า
คือไม่ว่าจะยังไงก็สวยที่ซุ๊ด เพราะว่าเป็นหญิงคนเดียวในแผก ตอนนี้รถถังแยกตัวมาทำงานคนละแห่ง
ก็ยังติดอันดับเรื่องความสวยที่สุดในแผนก อย่างสม่ำเสมอ ฮ่า ฮ่า กร๊าก ก๊าก....มีผู้หญิงคนเดียวเหมือนเคย...
ไม่มีใครกล้าปฎิเสธ นี่คือเรื่องจริง
แทร๊น แทร๊น ตะละลิดติ๊ดชึ่ง....

รถถัง
ใช่ๆ พี่ดาเห็นด้วยกับพี่เยาะนะ มองที่ไรรถถังเป็นกบตัวเขียวๆ ทุกที แต่สำเนียงรถถังออกใต้อย่างแรงนิ บางครั้งเห็นรถถังพิมพ์ ใช้คำใต้เลย น้องสะใภ้ใต้ของเรานี้เอง ยินดีต้อนรับเพิ่มขึ้นอีกสองเท่าจ๊ะน้องสาว
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: รถถัง

ตอบกลับ: ครัวสีแดง 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1544

• ดา
รถถัง
สวัสดีจ๊ะ ออนอยู่เหมือนกันนะ ดูรูปแล้วออกจะน่ารัก ไม่ผิดเลยที่จะสวยที่สุดในแผนก

ตอบกลับ: ครัวสีแดง 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1545

• รถถัง
ฮ่า ฮ่า เอิ๊ก เอิ๊ก สวยเพราะว่าเป็นผู้หญิงคนเดียว อ่ะค่ะ ไม่มีคู่แข่ง ฮิ ฮิ

พี่ดาค่ะ กล้วยหินเป็นพี่น้องกับกล้วยหักมุก
กล้วยหินเวลาที่เปลือกมันเหลือง เราเอามาต้มกิน มันหวานน้อยๆ เหนียวหนึบ เอามาเชื่อมก็ได้ แกงเหลืองก็หร่อยแร๊งหล่าว
กินสุกเหมือนกล้วยน้ำว้าไม่ได้เพราะว่ามันแข็งเหมือนหิน จึงเป็นที่มาของชื่อกล้วยหิน (แห่ะ แห่ะ อันนี้คิดเอาเอง)
กล้วยหักมุก เนื้อมันเปรียว ไม่หนึบหนับ เวลากินก็ย่างซะก่อน กินสุกได้เหมือนกล้วยน้ำว้าแต่ไม่หร่อยค่ะ
แต่รถถังชอบกินทั้งคู่ งั่ม งั่ม
เท็จจริงประการใด ต้องรบกวนพี่เยาะมาช่วย ยันอีกคน

ตอบกลับ: ครัวสีแดง 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1547

• คอลีเยาะ
พี่เยาะเองก็งงๆๆๆอยู่เหมือนกันกับกล้วยสองชนิดนี้ บางทีพี่เยาะซื้อมาต้มเนื้อมันออกหวานน้อยๆอร่อยดี แต่บางครั้งพี่เยาะซื้อมาต้มเนื้อเนื้อมันออกมาเปรี้ยวๆแปลกดี เพราะเวลาไปซื้อไม่ค่อยจะถามแม่ค้าเห็นมันคล้ายกันก็ซื้อ(แม้..ทำเป็นรู้)แต่ก็กินได้ทั้งสองอย่าง ก็คนมันชอบกินกล้วยห่ะ.โดยเฉพาะกล้วยน้ำหว้าจะมีติดบ้านตลอด แต่ถ้าจะกินกล้วยต้มให้อร่อยต้องไปสามแยกบ้านเนียง ไม่ได้ไปนานจังเลยเรา
พี่เยาะจ้า...
koleeyoh

ตอบกลับ: ครัวสีแดง 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1561

• รถถัง
ไปยะลากลับมาน้ำหนักขึ้นทุกที สารพัดเมนู น่าหม่ำทั้งนั้น

ตอบกลับ: ครัวสีแดง 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1579

• คอลีเยาะ
น้องรถังมายะละบ่อยมั้ยจ๊ะ แต่พี่เยาะว่าสำหรับน้องรถถังถึงน้ำหนักจะขึ้นสักแค่ไหน ก็ยังน่ารักอยู่ดี พี่เยาะเองก็ยังแอบอิจฉาในความขาวๆๆๆๆๆๆๆๆๆของน้องรถถังเหมือนน้องพิมเลย ตัวพี่เยาะเองก็ไม่ใช่คนผิวดำมากหรอกแต่ความขาวมันน้อยไปหน่อยเท่านั้นเอง หุหุ..น้องรถจังจ๊ะ ถ้าพี่เยาะจะขอให้น้องรถถังเปลี่ยนตัวแทนจากรูปกบเป็นรูปอย่างอื่นได้มั้ย ถ้าน้องรถถังไม่รู้จะเปลี่ยนเป็นรูปอะไร พี่เยาะมีทางออก แ้อ้น...แอ้น....มาทางนี้เลยค่ะ (ต้องสัญญาก่อนถึงจะบอกจ้า.....)
koleeyoh

ตอบกลับ: ครัวสีแดง 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1598

• jantima
  • รูปประจำตัวของ jantima
  • จำนวนโพสต์: 520
  • ขอบคุณที่รับ: 62
เอ้า อี๊บ..ลดขนาดลง แล้วจะได้มั้ยเนี้ย อยากให้พี่เยาะสมใจ อยาก อ่ะ

น้องรถถังหน้าตาดี ขาว สวย แฟนก็ดูเป็นคนทางใต้ แต่น้องรถถังไม่ใช่คนใต้ใช่ไหมจ๊ะ สมัยเรียน มอ. ปัตตานี มีแต่คนไปจีบสาวทางเหนือ หรือไม่สาวขาวๆ กันหมดเลย คนที่ขาว (แต่ตา) อย่างพี่เลยไม่ค่อยมีคนหล่อๆ แวะเวียนมาเลย โฮๆๆๆๆๆ กรั่กๆๆๆ

ป.ล. มาแอบเม้าท์ห้องนี้ ดูสิ ต้องตามหากันให้ควั่ก กรั่กๆๆๆๆ ย้ายไปห้องเม้าท์เสียเลย

ตอบกลับ: ครัวสีแดง 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1611

• รถถัง
น้องรถังมายะละบ่อยมั้ยจ๊ะ แต่พี่เยาะว่าสำหรับน้องรถถังถึงน้ำหนักจะขึ้นสักแค่ไหน ก็ยังน่ารักอยู่ดี พี่เยาะเองก็ยังแอบอิจฉาในความขาวๆๆๆๆๆๆๆๆๆของน้องรถถังเหมือนน้องพิมเลย ตัวพี่เยาะเองก็ไม่ใช่คนผิวดำมากหรอกแต่ความขาวมันน้อยไปหน่อยเท่านั้นเอง หุหุ..น้องรถจังจ๊ะ ถ้าพี่เยาะจะขอให้น้องรถถังเปลี่ยนตัวแทนจากรูปกบเป็นรูปอย่างอื่นได้มั้ย ถ้าน้องรถถังไม่รู้จะเปลี่ยนเป็นรูปอะไร พี่เยาะมีทางออก แ้อ้น...แอ้น....มาทางนี้เลยค่ะ (ต้องสัญญาก่อนถึงจะบอกจ้า.....)

น้องรถถังหน้าตาดี ขาว สวย แฟนก็ดูเป็นคนทางใต้ แต่น้องรถถังไม่ใช่คนใต้ใช่ไหมจ๊ะ สมัยเรียน มอ. ปัตตานี มีแต่คนไปจีบสาวทางเหนือ หรือไม่สาวขาวๆ กันหมดเลย คนที่ขาว (แต่ตา) อย่างพี่เลยไม่ค่อยมีคนหล่อๆ แวะเวียนมาเลย โฮๆๆๆๆๆ กรั่กๆๆๆ

ป.ล. มาแอบเม้าท์ห้องนี้ ดูสิ ต้องตามหากันให้ควั่ก กรั่กๆๆๆๆ ย้ายไปห้องเม้าท์เสียเลย

พี่เยาะ
รถถังเปลี่ยนรูปประจำตัวแล้วค่ะ รูปนี้ส่อถึงบุคลิกเลยค่ะ ขาด ๆเกินๆ อ๊ะ อ๊ะ อ๊ะ

พี่ดา
รถถังไม่ใช่คนใต้หรอกจร้า สามีรถถังเนี่ยเพื่อนมักจะแซวกันว่าหน้าตาเหมือนโจร อ่ะค่่ะ เอิ๊ก เอิ๊ก

ตอบกลับ: ครัวสีแดง 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1613

• ดา
โอ้โย๋ หน้าตารถถังเปลี่ยนไป น่ารักอะ อะ ๆๆๆๆๆ เป็นการ์ตูนที่ชอบตัวหนึ่ง รถถัง พี่ดาชอบดูการ์ตูนมาก เหนื่อย เครียดจากงานการ์ตูนนี้แหละยาบำบัดของพี่ หลานๆ ยืมแผ่น ไม่ได้หว่งมาก เจอหน้าหลานคุยแต่เรื่องการ์ตูน อีกคนก็คุยเรื่องเฮนรี่พอตเตอร์ อวตานชอบสุดๆ ลดวัยสุดชีวิต ตอนหลานอายุน้อยกว่านี้ ต้องเล่นต่อสู้กับหลาน อุตแมนทาโร่ ไอ้มดแดง มดเขียว ริวคิว โคนัน แบทเทน ดูหมดต้องมีข้อมูลคุยกับหลานๆ

แฟนน้องไม่ได้หน้าเหมือนโจรนะ เขาหล่อ เข้มแบบหนุ่มใต้จ๊ะ เพื่อนคนนั้นที่แซวหากเป็นผู้หญิงชวนเข้าชมรมสะโภ้ใต้ซะเลยน้อง คนใต้ น่ารัก และจริงใจนะ

ตอบกลับ: ครัวสีแดง 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1684

หนุ่มใต้หล่อทุกคนค่ะ โดยเฉพาะสามีของพวกเรา อิอิ (คุณสามีขรา ถ้าเข้ามาอ่านแล้วถูกใจ สิ้นเดือนขอโบนัสเพิ่มด้วยค่าาาา คิคิ)
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.250 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก