header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

สมาชิกใหม่ มาแนะนำตัวนะครับ 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #969

• อ๊อดPEA
  • รูปประจำตัวของ อ๊อดPEA
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 1
  • พลังน้ำใจ: 0
สวัสดีครับ พี่ๆทุกท่าน ผมขอแนะนำตัวนะครับ
ผมชื่อ อ๊อด อยู่โคราชครับ ชอบทำอาหารครับ ส่วนใหญ่ก็ทำตามวัตถุดิบที่มี ทำอาหารไม่เก่ง แต่ก็พอกินได้ครับ
แล้วก็ไม่เคยมาหาข้อมูลในเว็บเลย เพิ่งมาหาข้อมูลคั่วกลิ้ง เลยเจอ เว็บ คุณ พิม
ได้ความรู้มากเลย สงสัย ที่่บ้านเตรียมตัวอ้วนได้เลย
ขอบคุณมากๆเลย ข้อมูลเพียบ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: สมาชิกใหม่ มาแนะนำตัวนะครับ 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #999

โทษทีนะคะคุณอ๊อด .... พิมเห็นกระทู้คุณอ๊อดไปครั้งนึงแล้ว อ่านแล้วด้วย แล้วก็ดันนึกว่าตัวเองตอบไปแล้ว ปรากฎว่ามาดูอีกทีเมื่อผ่านไปอีกสัปดาห์ อ่าว..กำ ยังไม่ได้ตอบเลย ต้องขอโทษทีนะคะ

สำหรับเรื่องคั่วกลิ้ง .. พิมดีใจที่คุณอ๊อดชอบค่ะ คั่วกลิ้งสูตรที่พิมทำลงในเวบเนี่ย ได้มาจากคนใต้แท้ ๆ นั่นก็คือบ้านยายของคุณสามีที่ทำขายมากว่า 40 ปีเลยค่ะ แต่ว่าตอนนี้เลิกทำไปแล้ว เพราะว่ายายอายุมาก แม่สามีก้อายุมากแล้วน่ะค่ะ ... เพราะงั้นรับรองความอร่อยได้เลยจ้า
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.164 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก