header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

อยากทำปั้นสิบ 14 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #205

• นันทิยา
  • รูปประจำตัวของ นันทิยา
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 3
  • พลังน้ำใจ: 0
คุณพิมเคยทำปั้นสิบไหมคะ อยากทำมากค่ะ ซื้อมาทานบ่อยๆ แพงเหลือเกิน อยากลองทำเองจังเลยค่ะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:อยากทำปั้นสิบ 14 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #206

คุณตุ๊กค่ะ หมายถึงแบบทอด หรือแบบนึ่งอ่ะค่ะ

แล้วที่เป็นปั้นสิบไส้ปลาหรือเปล่า ??

พิมเคยทำอยู่เหมือนกันค่ะ .... เมื่อนานมาแล้ว ที่บ้านพิมเค้าไม่ค่อยชอบกินกันค่ะ ก็เลยไม่ค่อยได้ทำ

แต่ไว้พิมจะลองไปหาสูตรดูให้นะคะ ไม่รู้ว่ามีจดไว้บ้างไหม ... ถ้ามี (ขอเวลาสัก 2-3 วัน) จะเอามาโพสต์ให้อีกทีนะคะ :)
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:อยากทำปั้นสิบ 14 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #207

• นันทิยา
  • รูปประจำตัวของ นันทิยา
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 3
  • พลังน้ำใจ: 0
แบบทอดไส้ปลาค่ะ ตุ๊กเคยลองทานของร้าน เก้าพี่น้องแล้ว แต่ตุ๊กว่าไส้ไม่ค่อยอร่อยค่ะ แต่แป้งเขากรอบดี ขอบคุณล่วงหน้านะคะ สำหรับสูตรค่ะ อิอิ กดดันคุณพิมซะงั้น

Re:อยากทำปั้นสิบ 14 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #213

คุณตุ๊กค่ะ ... พิมลองไปเปิดๆ ดูสมุดเก่า ๆ ที่จดสูตรไว้ ปรากฎว่ามันไม่มีอ่ะค่ะ สงสัยว่าคราวที่ทำ .. พิมจะทำออกมาแล้วไม่ค่อยถูกปาก เลยไม่ได้จดสูตรเอาไว้ ยังไงมีโอกาส จะหาให้อีกรอบนะคะ :)
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.102 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก