header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

อยากให้พี่พิมทำอาหารใต้เยอะๆ 14 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #214

สวัสดีค่ะพี่พิม
ปุ๋มเข้ามาเมียงมองเว็ปพี่พิมหลายอาทิตย์แล้ว ตามมาจากพันทิฟค่ะ อาหารพี่พิมง่ายดีค่ะ เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาทำคั่วกลิ้งแล้วแฟนชอบมากเลยค่ะ เลยอยากให้พี่พิมทำอาหารใต้ ง่ายๆ หลายๆ อย่างหน่อยค่ะ พอดี กำลังจะแต่งงาน แฟนเป็นคนใต้ค่ะ อยากทำอาหารให้เค้ากินบ้างค่ะ คงจะเบื่ออยากกินอาหารใต้บ้างอะค่ะพี่พิม

ปุ๋มก็ให้แม่แฟนซื้อพริกแกงให้เหมือนกัน แต่จริงๆ แล้วอยากลองทำเองด้วย เพราะว่าให้ส่งมาบ่อยๆ ก็เกรงใจเหมือนกันค่ะ รบกวนพี่พิมด้วยนะค่ะ อิอิ ใช้พี่พิมซะเลย
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:อยากให้พี่พิมทำอาหารใต้เยอะ​ๆ 14 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #215

สวัสดีค่ะน้องปุ้ม

จะว่าไป พี่ก็ทำอาหารใต้เป็นไม่กี่อย่างหรอกน๊า นับๆ นิ้วเอาก็สักสิบกว่าอย่างได้อ่ะ ไว้พี่จะทยอยทำมาให้ดูนะจ๊ะ ^^ ส่วนพริกแกงใต้ ไว้ว่าง ๆ พี่จะจัดให้จ้า :cheer:
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.086 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก