header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

ขอเสนอ... 13 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #256

• ภาณุมาศ
  • รูปประจำตัวของ ภาณุมาศ
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 7
  • พลังน้ำใจ: 0
คุณพิมคะ

พี่ชอบเวปคุณพิมมากเลยค่ะ ชอบทั้งงานฝีมือ แล้วก็งานครัวเหมือนกัน แต่เดิมจะชอบของคาว เพิ่งมาสนใจพวกขนมไทยค่ะ

ไม่ทราบปกติคุณพิมชอบทำครัวคนเดียวหรือเปล่าคะ พี่เสนอนะคะ ว่าเป็นไปได้หรือเปล่าที่คุณพิมจะจัดคอร์ส อย่างพี่เคยไปเรียน
ที่ของสำนักพิมพ์แห่งหนึ่งจัด คอร์สละ 1,600.- ลด 10% แต่คนเข้าเรียนตั้ง เกือบ 30 คน คนเยอะมากแทบไม่ได้หยิบจับอะไรเลย
ถ้าคุณพิมจะจัดเป็นเวิกส์ชอบเล็กๆ สัก 4 - 5 คน หรือพี่ไปเรียนคนเดียวก็ได้ค่ะ อยากทำพวกขนมไทย อย่างพวก ขนมกล้วย ขนมมัน ขนมฟักทอง แล้วเห็นวิธีการทำตะลุ่ม ก็อยากทำค่ะ แล้วก็ข้าวต้มมัด อยากลองห่อขนมด้วยใบตองค่ะ อย่างขนมถ้วย

ถ้าจัดคอร์สเมื่อไร บอกด้วยนะคะ อยากทำขนมที่ทำจากกล้วย ฟักทอง ค่ะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:ขอเสนอ... 13 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #257

สวัสดีค่ะ ... พี่หยิง

ขอบคุณมากเลยค่ะสำหรับคำแนะนำ

ถ้าถามพิม ... ใจจริงพิมเคยคิดอยากจะทำแบบที่พี่หญิงบอกเนี่ยแหละค่ะ เคยคิดว่าจะจัดสอนแบบตัวต่อตัว ไม่ก็แบบเป็นกลุ่มเล็ก ๆ ไม่เกิน 5 คนอย่างที่พี่หยิงบอก และก็เริ่มตั้งแต่อาหารง่าย ๆ ขนมง่าย ๆ เริ่มตั้งแต่พื้นฐานการทำอาหารไทย ขนมไทย พวกนี้ ...... แต่ว่ายังติดขัดเรื่องของสถานที่อยู่เลยค่ะ ถ้าจะทำจริง ... แม้จะเป็นคอร์สแบบเล็ก ๆ บ้าน ๆ ก็คงจะต้องปรับปรุงหลายอย่าง ซึ่งอันนี้คงต้องรอเก็บเงินอีกสักนิดก่อนอ่ะค่ะ

ก็เดี๋ยวรอให้พิมพร้อมอีกสักนิดก่อน คงจะได้เปิดคอร์สเล็ก ๆ แบบชวนกันมาคุย ชวนกันมาทำ (ชนิดไม่ซีเรียส ทุกคนได้ลงมือทำแน่นอน) ... อะไรทำนองนั้นอ่ะค่ะพี่ ซึ่งถ้าถึงเวลานั้นเมื่อไหร่ จะรีบแจ้งให้ทุกคนรู้ทันทีเลยค่ะ

ขอบคุณพี่หยิงมากเลยนะคะ :)
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.092 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก