header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

ซ่าหลิ่ม & ตะโก้แห้ว 13 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #264

• งา
  • รูปประจำตัวของ งา
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 9
  • พลังน้ำใจ: 0
น้องพิมขา
พี่ไม่แน่ใจว่าน้องพิมเคย post สูตรซ่าหริ่ม กับตะโก้แห้วรึยัง (คือพี่หาไม่เจอน่ะค่ะ) ยังไงรบกวนขอสูตรด้วยนะคะ (ซ่าหริ่มเห็นมีวิธีทำที่ด้านหลังถุงแป้งถั่วเขียว แต่ไม่แน่ใจว่าทำออกมาแล้วจะอร่อยรึเปล่าน่ะคะ )
ขอบคุณค่ะ :laugh:
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:ซ่าหลิ่ม & ตะโก้แห้ว 13 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #265

สวัสดีค่ะพี่ ramida

ซ่าหริ่ม ยังไม่เคยเลยค่ะ :laugh: เพราะว่าไม่ค่อยได้ทำ .. น๊านนน นานจะทำที ซึ่งเวลาจะทำก็ต้องไปทำที่บ้านยายด้วยค่ะ เนื่องจากอุปกรณ์อยู่บ้านยายหมดเลย

ส่วนตะโก้ พิมเคยโพสตืแต่ตะโก้ข้าวโพด .... แต่ว่าก็ใช้สูตรเดียวกันค่ะ topicstock.pantip.com/food/topicstock/D3742797/D3742797.html
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
แก้ไขล่าสุด: 13 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.116 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก