header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

ขอสูตรน้ำจิ้มลูกชิ้นนึ่ง (3 รส) 12 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #2969

• AIRW
  • รูปประจำตัวของ AIRW
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 5
  • พลังน้ำใจ: 0
เรียนคุณพิม

พอดีน้องอยากจะทำลูกช้นนึ่งสำหรับขาย(ลูกชิ้นหมู ปลา หมูยอ) ไม่ทราบว่าน้ำจิ้ม 3 รส เค้าทำกันยังไงบ้างค่ะ อยากจะได้สูตรของคุณพิม เพราะว่าเมนูอาหาร แต่ละอย่างที่คุณพิม แนะนำมาได้ลองเอาไปทำแล้วอร่อย และน่าทาน ลองค้นดูใน google
แล้วไม่ค่อยจะมีที่น่าสนใจเลยค่ะ อยากจะได้สูตรที่คุณพิม มากกว่า รับรองว่าอร่อยแน่นอน อิอิ

ปล. ขอวิธีการทำขนม ถ้วย ด้วยน่ะค่ะ ถ้าไม่รบกวนมากเกินไป พอดีว่าแฟนเค้าอยากทำขายดูน่ะค่ะ

รบกวนทางคุณพิม ช่วยแนะนำให้ด้วยน่ะค่ะ

ขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: ขอสูตรน้ำจิ้มลูกชิ้นนึ่ง (3 รส) 12 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #2976

เรื่องน้ำจิ้มสามรส อยากจะช่วยทดลองสูตรให้อยู่ค่ะ แต่ช่วงนี้พิมไม่ว่างเลยจ้า งานยุ่งมากมาย
แต่วิธีทำคร่าว ๆ ก็จะประมาณว่าเอารากผักชี ใบผักชี กระเทียม พริก ปั่น/โขลกรวมกันค่ะ ปรุงรสด้วยน้ำส้มสายชูเกรดดี ๆ น้ำมะนาว น้ำตาล เกลือป่น และน้ำต้มสุก ค่ะ (อย่าใส่น้ำปลา จะคาว)

ส่วนขนมถ้วย พิมเขียนลงเวบไว้นานแล้วจ้า ลองดูในหมวดขนมไทยนะคะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
แก้ไขล่าสุด: 12 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: อรพรรณ ทองนาค
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.092 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก