header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

ดาวอยากได้สูตรเบเกอร์รี่ที่ไม่​ต้องใช้เตาอบน่ะค่ะ 13 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #301

เป็นคนเพชรบุรีค่ะ แต่ว่ามาทำงานอยู่กรุงเทพ
เรียนจบคหกรรม และคอมฯ ดูไม่เข้ากันเลย
ไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกันนะคะ

คือว่าดาวอยากได้สูตรเบเกอร์รี่ที่ไม่ต้องใช้เตาอบน่ะค่ะ
เพราะว่าที่ห้องไม่มีเตาอบ มีแต่กะทะไฟฟ้าและหม้อหุงข้าวธรรมดาเองค่ะ
อยากทำขนมกินเองเหมือนอยู่บ้าน แต่ไม่รู้ว่าจะมีหรือเปล่านะคะ

ยังไงก็ขอบคุณล่วงหน้าเลยแล้วกันค่ะ
แก้ไขล่าสุด: 13 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา โดย ดุจดาว ทองนวล.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:ดาวอยากได้สูตรเบเกอร์รี่ที่​ไม่ต้องใช้เตาอบน่ะค่ะ 13 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #303

คุณดาวค่ะ

ไว้พิมจะหามาฝากน๊า แต่คงจะต้องให้เลยวันอังคาร-พุธหน้าไปก่อน
เพราะ 3-4 วันนี้ ไม่ค่อยอยู่บ้านเลยค่ะ

:laugh:

ป.ล. พิมก็เรียนจบคอมส์มาเหมือนกันค่ะ และแอบ ๆ คิดว่าจะไปเรียนคหกรรมที่รามฯ เพิ่ม B) ... รู้สึกไม่ค่อยเข้ากันเหมือนกัน แต่ก็อยากเรียน แห๊ะๆ

ป.ล. ลืมบอกไปเลยค่ะว่ายินดีที่ได้รู้จักนะคะคุณดาว พิมมีเพื่อนเป็นคนเพชรหลายคนเหมือนกันค่ะ แต่ตอนนี้ย้ายมากรุงเทพฯ กันหมดแล้วเหมือนกัน

ป.ล. เดือนหน้าก็จะไปเพชรฯ ด้วยค่ะ ไปแถว ๆ ตลาดหนองบ่วย (เขียนอย่างนี้หรือเปล่านะ >_<") อ่ะค่ะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:ดาวอยากได้สูตรเบเกอร์รี่ที่​ไม่ต้องใช้เตาอบน่ะค่ะ 13 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #352

สวัสดีค่ะ ที่ที่คุณพิมจะไปน่ะค่ะ เรียกว่าตลาดกลางการเกษตรหนองบ้วยค่ะ
บ้านดาวก็เลยตลาดมาทางกรุงเทพนิดเดียวเองค่ะ ไม่กี่กิโลเมตรหรอกค่ะ
อยู่อำเภอท่ายางนะคะ ว่าแต่ว่าคุณพิมไปหาซื้อของเหรอคะ หรือว่าไปเที่ยว
ยังไงก็ขอให้สนุกนะคะ แล้วก็ขอบคุณที่จะหาสูตรขนมให้ด้วยนะคะ สวัสดีค่ะ

Re:ดาวอยากได้สูตรเบเกอร์รี่ที่​ไม่ต้องใช้เตาอบน่ะค่ะ 13 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #421

พิมไปบ้านคนรู้จักกันน่ะค่ะคุณดาว อยู่ริม ๆ ทะเลเลย ห่างจากหนองบ้วยไม่ไกลเท่าไหร่
พอดีเคยคุ้นกันมาก แต่ไม่ได้เจอกันนานแล้ว ครอบครัวพิมสนิทกับครอบครัวเค้าทั้งบ้าน ก็เลยจะแวะไปเยี่ยมเยียนสักหน่อยน่ะค่ะ
แล้วแม่พิมเค้าก็จะไปซื้อขี้วัว เอาไว้ไปใส่ต้นไม้ที่บ้านสวนเมืองจันสัก 200 กระสอบด้วยอ่ะค่ะ :)

ถ้ามีโอกาส วันหน้าคงได้เจอกันนะคะ :)
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.132 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก