header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

ขอสูตรสังขยาใบเตย แบบไม่ใส่แป้งด้วยค่ะ 13 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #313

• งา
  • รูปประจำตัวของ งา
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 9
  • พลังน้ำใจ: 0
น้องพิม
พี่อยากได้สูตรสังขยาใบเตยแบบไม่ใส่แป้งด้วยค่ะ อ้อ...พี่ทำสังขยาใบเตยสูตรน้องพิมพ์ (ที่ post ไว้) แล้วนะคะ อร่อยค่ะ แต่ทำไมมันเป็นเนื้อแป้งๆอยู่ (สังสัยว่าผสมแป้งยังไม่ดีมั๊ง :laugh: ) อยากได้แบบใสๆไม่มีแป้งน่ะคะ รบกวนน้องพิมพ์ด้วยนะคะ
พี่งา
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:ขอสูตรสังขยาใบเตย แบบไม่ใส่แป้งด้วยค่ะ 13 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #314

พิมลืมไปเลยค่ะพี่งา เดี๋ยวพรุ่งนี้เอามาลงให้นะคะ :)
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:ขอสูตรสังขยาใบเตย แบบไม่ใส่แป้งด้วยค่ะ 13 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #315

pim.in.th/thai-dessert/335-sangkaya-non-powder.html

เอามาฝากแล้วนะคะพี่ ตามไปดูได้เลยจ้า :laugh:

ป.ล. เนื้อไม่เนียน คิดว่าเพราะคงมีบางช่วงที่พี่หยุดกวนแน่ ๆ เลยอ่ะค่ะ (หรือเปล่าค่ะ)
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.090 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก