header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

ขอสูตรข้าวเหนียวมูนหน้าสังขยาด​้วยค่ะ (ขออีกแล้ว) 13 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #317

• งา
  • รูปประจำตัวของ งา
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 9
  • พลังน้ำใจ: 0
น้องพิมขา ... :)
มีสูตรข้าวเหนียวมูนหน้าสังขยา บ้างไหมค่ะ คือพี่ชอบทานมากเลย แต่ซื้อมากินทีไรส่วนใหญ่จะหวานเอามากๆ (พี่เป็นคนไม่ทานหวานน่ะคะ)
ถ้ามีสูตรนี้ยังไงพี่ขอด้วยนะคะ (ถ้ามีหลายๆหน้าก็ดีค่ะ แต่ชอบหน้าสังขยาที่ซู้ดดดดด :P )
ขอบคุณค่ะ
แก้ไขล่าสุด: 13 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา โดย งา.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:ขอสูตรข้าวเหนียวมูนหน้าสังข​ยาด้วยค่ะ (ขออีกแล้ว) 13 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #318

ขอติดไว้อาทิตย์หน้านะคะพี่งา ....... แบบว่าตั้งใจจะรื้อสูตรเดิมที่เคยทำไว้ มาทำอาทิตย์หน้าอยู่แล้วอ่ะค่ะ
ยังไงให้พิมทดลองสูตรเดิมซะหน่อย ถ้าแน่นอน แล้วจะเอามาโพสต์นะคะ ^^

ป.ล. ลืมบอกไปว่า พิมก็ไม่ชอบทานหวานค่า >_<" แต่แม่และคนที่บ้านแทบทุกคน ชอบทานหวานเอามากๆ ... เวลาทำขนมทีไร เลยต้องยืนพื้นรสชาติที่แม่ชอบไว้ก่อนทุกทีเลยค่ะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
แก้ไขล่าสุด: 13 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.090 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก