header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

อยากได้สูตรแกงกะทิสายบัว 13 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #322

• morree
  • รูปประจำตัวของ morree
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 3
  • พลังน้ำใจ: 0
คุณพิมคะ พอดีเป็นคนชอบกินแกงกะทิสายบัวอยากจะทำเป็นเลยรบกวนขอสูตรคุณพิมหน่อยคะ อยากจะทำเป็น ชอบเวบไซด์คุณพิมมากเลย เหมาะสำหรับแม่บ้านมือใหม่ มีประโยนช์มาก ๆ เลย ถ้าคุณพิมเขียนตำราอาหารจะขอเป็นลูกค้าคนแรกเลยคะ เพราะว่าสูตรอาหารคุณพิมมีรูปภาพประกอบทุกสูตรเลยดูง่ายดีและเข้าใจง่ายด้วยคะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:อยากได้สูตรแกงกะทิสายบัว 13 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #323

พิมดีใจมากเลยนะคะที่คุณ morree ชอบเวบนี้ พิมดีใจที่อย่างน้อยสิ่งที่พิมชอบทำ มันก็เป็นประโยชน์ต่อคนอื่นบ้างอ่ะค่ะ :laugh:

สำหรับต้มกะทิสายบัวกับปลาทู พิมเคยทำลงเวบไว้เมื่อนานมาแล้วค่ะ
เดี๋ยวถ้าค้นรูปเจอ จะเอาสูตร วิธีทำ กับภาพประกอบมาฝากนะคะ
แต่อาจจะต้องหลังวันอังคารไป เพราะว่าช่วงวันสองวันนี้ พิมยุ่งนิดนึงอ่ะค่ะ :)

เอามาฝากค่ะ สูตรดั้งเดิม เคยโพสต์ในพันทิปนานแล้ว เผื่อจะใช้ได้นะคะ

topicstock.pantip.com/food/topicstock/D3720314/D3720314.html
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
แก้ไขล่าสุด: 13 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.085 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก