header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

ขอสูตรขนมนิ่มนวลของดีเมืองระยอ​งค่ะ 13 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #332

เคยเรียนที่ระยองค่ะ ติดใจขนมนิ่มนวลที่ร้านเกี๊ยวปลาเจ๊จิ๋ม ตัวแป้งหวานนิ่มมากกกไส้มะพร้าวมันมันเค็มเค็ม อร่อย กลับมาอยู่บ้านหาทานไม่ได้เลย ไม่มีใครรู้จักค่ะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:ขอสูตรขนมนิ่มนวลของดีเมืองร​ะยองค่ะ 13 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #333

เอ.... พิมก็ไม่รู้จักค่ะ เคยไประยองบ่อย ๆ เมื่อก่อน แต่ไม่เคยแวะไปร้านเกี๊ยวปลาเจ๊จิ๋มเลย

ไว้ถ้ามีโอกาสแวะไปซื้อมาชิม ..... จะลองแกะสูตรให้นะคะ :)
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.084 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก