header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

รบกวนขอสูตรการทำเผือกหิมะค่ะ 13 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #336

พี่พิมคะ ติดตามพี่มาจากพันทิพเลยนะเนี่ย ขอบสวนพี่พิมพาไปชมจังเลยค่ะ อยากมีสวนแบผลไม้หลาดหลายบ้าง อิอิ
พี่พิมคะ ขอรบกวนพี่พิมขอสูตรการทำเผือกหิมะหน่อยค่ะ คือว่าเคยแต่มีอาม่าแถวบ้านทำมาให้แต่เราไม่เคยเรียนรู้สูตรเลยค่ะ
อ้อ รบกวนขอวิธีการเลือกซื้อเผือกด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ ^__^
^__^
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:รบกวนขอสูตรการทำเผือกหิมะค่​ะ 13 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #340

พี่ยังไม่เคยทำเลยจ้า (เคยแต่กิน) ไว้ขอพี่ลองทำสักสามสี่ครั้งก่อนนะ เอาให้อร่อยก่อน แล้วจะมาบอกสูตรจ๊ะ :)
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:รบกวนขอสูตรการทำเผือกหิมะค่​ะ 13 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #448

ค้าพี่พิม ยังไงก็จะรอนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

ปล. ขอแสดงความยินดีกับคุณแม่คนใหม่ด้วยนะคะ ขอให้สุขภาพแข็งแรงทั้งคุณแม่และคุณลูกเลย พี่พิมทานเยอะๆนะคะ :-)
^__^
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.097 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก