header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

อยากได้สูตรแพนเค้ก เนื้อนุ่มนุ่ม ฟูฟู ค่ะ 13 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #353

สวัสดีค่ะ..คุณพิม :laugh:

ช่วงนี้อยากได้สูตรทำแพนเค้ก รสชาดถูกปากคนไทย แบบเนื้อนุ่มนุ่ม ฟูฟู มากกกกกกเลยจ้ะ
ทดลองทำตามสูตรที่ได้จากเน็ทแล้ว ก็ยังไม่ค่อยเหมือนกับที่เขาทำขายในตลาดเลย
ก็เลยต้องขอให้คุณพิมคนเก่งช่วยแนะนำบอกสูตรด้วยนะจ๊ะ ^.^
แก้ไขล่าสุด: 13 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา โดย เพื่อนพิม.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:อยากได้สูตรแพนเค้ก เนื้อนุ่มนุ่ม ฟูฟู ค่ะ 13 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #381

คุณ kunang ค่ะ .... ต้องยอมรับตามตรงว่าพิมยังหาสูตรแพนเค้กที่ถูกใจไม่ได้เลยค่ะ ลองทำมา 6-7 สูตรแล้ว แต่ก็ยังไม่มีสูตรไหนโดนใจเลย ไว้ถ้ามีสูตรเด็ด ๆ จะเอามาฝากในคราวหน้านะคะ :)
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.101 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก