header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

ขอสูตรไก่อบ (แบบละเอียด) 12 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #3572

• GAME
  • รูปประจำตัวของ GAME
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 4
  • พลังน้ำใจ: 0
ลองทดลองทำดูแล้ว ปรากฏว่ามันเค็มไปหน่อย เนยสดมีสองแบบ แบบเค็มกะจืด ใช่แบบไหนค่ะ น้ำซุปใช้เท่าไร ขอรายละเอียดหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: ขอสูตรไก่อบ (แบบละเอียด) 12 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #3595

ไก่อบอันไหนค่ะ ??
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: ขอสูตรไก่อบ (แบบละเอียด) 12 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #3596

เนยใช้เนยจืด
ส่วนน้ำซุปใช้แบบไม่ได้ปรุงรส ก็ใส่พอท่วมไก่ขึ้นมาประมาณ 1 นิ้ว
เกลือใช้เกลือธรรมดานะคะ ไม่ใช่เกลือไอโอดีน

ถ้าเค็มไป คราวหน้าลดเกลือลงได้ตามชอบเลยอ่ะค่ะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"

ตอบกลับ: ขอสูตรไก่อบ (แบบละเอียด) 12 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #3603

• GAME
  • รูปประจำตัวของ GAME
  • จำนวนโพสต์: 4
ขอบคุณค่ะ

ตอบกลับ: ขอสูตรไก่อบ (แบบละเอียด) 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #3869

• Pat
  • รูปประจำตัวของ Pat
  • จำนวนโพสต์: 7
สวัสดีค่ะ คุณพิม :P

จะรบกวนขอสูตรไก่อบบ้าง ค่ะ เพราะคุณลูกสาวชอบทาน เลยอยากทำเองดูบ้างต่ะ

ขอบคุณค่ะ

ตอบกลับ: ขอสูตรไก่อบ (แบบละเอียด) 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #3876

ในเวบมีอยู่ 2-3 สูตร ลองหาดูนะคะ
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.131 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก