header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

อยากถามคุณพิมเรื่องเกลือค่ะ 12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3749

• parichat
  • รูปประจำตัวของ parichat
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 1
  • พลังน้ำใจ: 0
คืออยากจะถามคุณพิมเรื่องดอกเกลือน่ะค่ะ คุณพิมเคยใช้มั้ยคะ แล้วพอจะทราบมั้ยคะว่าซื้อได้ที่ไหนบ้าง พอดีอยากจะลองใช้ดูบ้างค่ะ เคยซื้อมาจากข้างทางจ. สมุทรสาคาร มันเป็นเม็ดละเอียด สีไม่ค่อยขาว แต่ก้อไม่ค่อยเค็ม คนขายบอกว่า เป็นดอกเกลือ แต่เท่าที่เคยเห็นรูป รู้สึกมันจะเป็นผลึกสี่เหลี่ยม ขาว ใส ใช่มั้ยคะ พอทราบมั้ยคะซื้อได้ที่ไหนบ้าง ขอบคุณคุณพิมมากนะคะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: อยากถามคุณพิมเรื่องเกลือค่ะ 12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3783

ดอกเกลือมันก็มีหลายเกรดนะคะ ถ้าเป็นของไทย ๆ เราที่มีคนเคยซื้อมาฝากพิมก็จะจะเป็นเกล็ด ๆ เม็ดๆ ละเอียด ๆ หน่อยอ่ะค่ะ จะมีรสชาติเค็มออกหวานนิด ๆ ไม่ค่อยเค็มเท่าไหร่น่ะค่ะ

ถ้าไม่ได้ไปซื้อแถวสมุทรสาครก็สามารถ search หาซื้อได้จากใน google เลยค่ะ เห็นมีหลายเวบที่ขายอยู่ค่ะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.087 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก