header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

คุณพิม....สอบถามเกี่ยวกับเรื่อ​งแกงใต้ค่ะ 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #3862

คืออยากทานแกงหน่อไม้ค่ะ แต่น้ำพริกที่มีอยู่คือ น้ำพริกแกงคั่วใต้ จึงอยากทราบว่าใช้น้ำพริกแกงคั่วทำแกงกระทิหมูสามชั้นใส่หน่อไม้(ที่คุณพิมเคยรีวิวไว้) ได้ไหมคะ หรือถ้าจะทำแกงคั่วกระดูดอ่อนหมู แบบสาวใต้ แล้วใส่หน่อไม้ได้ไหมคะ รบกวนด้วยค่ะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: คุณพิม....สอบถามเกี่ยวกับเรื่อ​งแกงใต้ค่ะ 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #3867

ได้จ้า ^___^
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.084 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก