header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

ปรึกษาเรื่องการทำแป้งพิซซ่าค่ะ​ 12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3929

น้องพิมคะ พอดีพี่จะต้องย้ายตามสามีไปอยู่บ้านพ่อกับแม่ที่ต่างจังหวัด พี่อยากขายพิซซ่าค่ะ พี่เคยแต่รับแป้งเค้ามาแล้วพี่มาแต่งหน้าเอง แต่ทีนี้พี่อยากทำแป้งขนาด7นิ้วขายเอง น้องพิมมีที่แนะนำให้พี่ได้ไปเรียนไหมคะ แนะนำด้วยค่ะ อ้อ ที่พี่ขายอยู่เป็นพิซซ่าขนาด7นิ้ว 59 บาทพี่จะเน้นไปทางผู้ปกครองที่ซื้อให้เด็กๆทานน่ะค่ะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: ปรึกษาเรื่องการทำแป้งพิซซ่าค่ะ​ 12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3932

ต้องขอโทษด้วยค่ะพี่ เรื่องที่เรียนทำพิซซ่านี่พิมไม่มีคำแนะนำเลยอ่ะค่ะ แต่เห็นมีเปิดสอนในเนตอยู่หลายที่ พี่ลองโทรไปสอบถามดูไหมค่ะ เช่น

www.velamall.com/classifieds/view.php?id=96548

หรือจะลองหัดทำเองจากบล๊อคของคนไทยที่ไปอยู่ต่างแดนดูก็ได้อ่ะค่ะ เช่น

บล๊อคพี่ตา www.bloggang.com/mainblog.php?id=wistakitchen&month=27-01-2009&group=16&gblog=18

บล๊อคคุณ marabout www.bloggang.com/mainblog.php?id=marabout&month=16-12-2009&group=4&gblog=4

ส่วนตัวพิมเองก็ไม่ถนัดเรื่องทำพิซซ่า พอทำได้แค่งู ๆ ปลา ๆ เท่านั้น เลยไม่รู้จะแนะนำยังไงเลยอ่ะค่ะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.095 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก