header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

ขอทราบวิธีทำน้ำสลัดสูตรต่าง ๆ แบบง่าย ๆ ครับ 12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #4063

ถ้าไม่รบกวนเกนไปขอทั้งแบบน้ำข้นและน้ำใสเลยนะครับ เอาแบบพื้นฐานทั่วไปก็ได้
ถามอีกนึ่งรื่องครับวิธีตีน้ำสลัดเราสามารถใช้เครื่องปั่นธรรมดาแทนเครื่องตีไข่เบเกอรี่ได้มั้ยครับ
ขอบพระคุณครับ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: ขอทราบวิธีทำน้ำสลัดสูตรต่าง ๆ แบบง่าย ๆ ครับ 12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #4088

ขอโทษด้วยนะคะ พอดีพิมไม่กินทั้งสลัดน้ำข้นและน้ำใส ก็เลยไม่ค่อยได้ทำ ที่เคยทำก็ยังไม่ดีเท่าไหร่เลยอ่ะค่ะ

ส่วนเรื่องตีน้ำสลัด ถ้าทำทานเองใช้เครื่องปั่นหรือตะกร้อมือก็ได้ค่ะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.094 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก