header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

ขอสูตรทำเกี้ยวทอดค่ะ 13 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #407

• ping
  • รูปประจำตัวของ ping
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 1
  • พลังน้ำใจ: 0
คุณพิม พี่งจะเข้าไปดูในส่วนของ "ไปนอกบ้าน" เห็นตอนที่คุณพิมไปอบรมเกาะสลักผลไม้ 2 มีวิธีทำเกี่ยวด้วย รบกวนคุณพิมพช่วยบอกสูตรการหมักหมู และวิธีห่อหน่ยอนะค่ะ เพราะแฟนชอบทานเกี้ยวทอดมากค่ะ แต่ห่อทีไรหาความสวยไม่เจอ ไม่รู้หายไปไหนหมด

อีกเรื่องนะค่ะ ถ้ามีการอบรมเรื่องอาหารอีก รบกวนบอกบ้างนะค่ะ อยากไปหักทำบ้างค่ะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:ขอสูตรทำเกี้ยวทอดค่ะ 13 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #409

ต้องขอโทษด้วยนะคะ วันนั้นที่ไปเนี่ย พิมมัวแต่วุ่นกับการหัดแกะสลัก แป๊บๆ ก็วิ่งมาถ่ายรูปเค้าตอนนวดหมูกัน (ไม่ได้ตั้งใจดูจริงๆ) แล้วก็วิ่งๆ กลับไปหัดแกะสลักต่อ .... ก็เลยไม่ได้ไปดูทั้งตอนนวดหมูและตอนเค้าห่อเก๊ยวแบบจริงจังอ่ะค่ะ (ได้ดูแค่ตอนเสร็จแล้ว) ที่สำคัญไม่ได้ถามสูตรไว้เลยอ่ะค่ะ แต่จะว่าไป หมูที่เค้าหมักนวดกันวันนั้น เป็นหมูที่เหมาะสำหรับทำเกี๊ยวหมูที่ไว้กินกับบะหมี่หมูแดงพวกนั้นนะคะ ไม่เหมาะจะเอาไปทำเกี๊ยวทอดอ่ะค่ะ

แต่ถ้าอยากได้ เดี๋ยวพิมจะลองติดต่อไปที่นายเหลืองดุค่ะ ว่าสูตรเค้ายังอยู่ไหม ..... ถ้าได้มา จะแวะเอามาโพสต์ให้นะคะ :)
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:ขอสูตรทำเกี้ยวทอดค่ะ 13 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #416

มาแจ้งความคืบหน้านะคะ ว่ายังติดต่อนายเหลืองไม่ได้เลยค่ะ
ไว้ถ้าติดต่อ และได้รับสูตรเมื่อไหร่ จะมาบอกอีพทีนะคะ :)
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.087 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก