header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

เข้ามาสวัสดีค่ะ 13 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #411

• katie
  • รูปประจำตัวของ katie
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 3
  • พลังน้ำใจ: 0
เพิ่งเป็นครั้งแรกที่เห็นเวปการทำอาหารน้องพิม อดใจไม่ได้ต้องรีบลงทะเบียนค่ะ น่าทานทุกอย่าง สูตรก็เข้าใจง่ายมากค่ะ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะคะ..จะหาโอกาสเข้ามาบ่อยๆค่ะ.Take care ka..พี่อ๊อฟ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:เข้ามาสวัสดีค่ะ 13 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #417

สวัสดีค่ะพี่อ๊อฟ :)

ขอบคุณมากเลยค่ะพี่สำหรับคำชม (หน้าบ้านสุดๆ ไปเลย :laugh: )
ยินดีและก็ดีใจมาก ๆ เลยค่ะพี่ที่อ๊อฟมาสมัครเป็นสมาชิก

ยังไงแวะเวียนมาบ่อย ๆ นะคะพี่ ...... พิมจะรอค่า

:)
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ขอบคุณมากค่ะ 13 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #418

• katie
เข้ามาดูเมนูใหม่อ่ะค่ะ ชมกันหน้าบ้านเลย เพราะพี่งงๆการใช้งานอยู่ เอิ๊กๆ อ่านโน่นอ่านนี่ไปเรื่อยๆเปื่อยๆ สิงอยู่แต่ในพันทิป พอเห็นเวปน้องพิม รีบสมัครเลยค่ะ ส่งลิ้งค์ไปให้เพื่อนที่นิวยอร์คด้วยนะคะ เพราะชอบอาหารทุกอย่างของน้องพิมค่ะ คงมีโอกาสได้สอบถามในวันข้างหน้า พี่ชอบทำอาหาร อยากเป็นเชฟใหญ่ ในอนาคตกาล ...ดูแลสุขภาพนะคะ ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลง

Re:ขอบคุณมากค่ะ 13 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #419

พี่อ๊อฟค่ะ ... ฮ่าๆ งงตรงไหน ถามพิมได้นะคะ เดี๋ยวพิมตอบให้ทุกคำถาม (ที่ตอบได้) เลยค่ะ :laugh:

ปกติเมื่อก่อนพิมก็สิงในพันทิปเหมือนกันค่ะ มีเมนูอาหารใหม่ ๆ ก็โพสต์ในพันทิป แต่ว่ามาระยะหลัง ๆ อยากเติบโตกะเค้าบ้าง (พูดซะเท่ห์) ก็เลยขอออกมาทำเวบของตัวเอง แล้วก็มีไปโพสต์ในพันทิปบ้างประปรายอ่ะค่ะ

ว่าแต่พี่อ๊อฟใช้ล๊อคอินอะไรในพันทิปเหรอค่ะ เผื่อเจอกันในนั้น จะได้แอบไปทักทาย :)

ป.ล. ดูแลสุขภาพด้วยเช่นกันนะคะพี่ ^^
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"

Re:ขอบคุณมากค่ะ 13 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #422

• katie
พี่เข้าไปอ่านเกือบทุกห้องค่ะ โพสบ้าง แสดงความคิดเห็นบ้าง อายอ่ะ ไม่กล้าบอก 5555 แต่ก็แอบเห็นน้องพิมโพส การทำอาหารอยู่นะคะ ตอนนี้แอบจดสูตรน้องพิมไว้เยอะแล้วค่ะ ของโปรดหมดเลย กะว่ากลับบ้านเมื่อไหร่ จะลงมือทำ อยากกินครองแครงกะทิสด น้องพิม อย่างแรง ...เลิฟ เลิฟ ค่ะ

Re:ขอบคุณมากค่ะ 13 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #430

ขอบคุณค่ะพี่อ๊อฟ

ใจจริงอาทิตย์นี้พิมตั้งใจทำขนมไทยด้วยนะคะ แต่ดันมาป่วยซะที เป็นไข้หวัดงอมแงมเลย อดทำอาหารไปตามระเบียบ :laugh:
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.102 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก