header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

ขอคำแนะนำเรื่องเตาอบขนมด้วยะนค​ะ 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #4124

• eilts
  • รูปประจำตัวของ eilts
อยากทำเค้กกล้วยหอม และขนมต่าง จะซื้อเตาอบประมาณไหนค่ะ ของคูพิมใช้ยี่ห้ออะไร ขนาดเท่าไหร่ค่ะ ขอบคุณมากนะค่ะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: ขอคำแนะนำเรื่องเตาอบขนมด้วยะนค​ะ 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #4132

ตอนนี้พิมใช้เตาอบตัวเล็กอยู่ค่ะ ยี่ห้อ Sevarin 2023 23 ลิตร ตัวนึงกับอีกตัวยี่ห้อ Prolife จำรุ่นจำลิตรไม่ได้ แต่ใหญ่กว่า sevarin พอควรอ่ะค่ะ

ถ้างบไม่เกิน 3 พัน พิมแนะนำ Otto, Mamaru ซื้อได้ตามห้างสรรพสินค้าทั่วไป แผนกเครื่องครัว ตาม Lotus Macro ก็มีค่ะ
ส่วนถ้างบประมาณ5-6 พัน แนะนำยี่ห้อ Sevarin ของวีรสุค่ะ ดูรายละเอียดในเวบ www.verasu.com ได้เลยค่ะ
ส่วนถ้างบเกินหมื่นปลาย ๆ ก็คงจะเป็นพวก smeg meg ประมาณนี้อ่ะค่ะ ซึ่งพิมก็กำลังหาข้อมูลอยู่เหมือนกัน เพราะจะซื้ออ่ะค่ะ

แต่นิดนึงค่ะ ... สำหรับเตาอบตัวเล็กไม่ว่ายี่ห้อไหน ๆ อุณหภูมิตรงตัวปรับกับในเตาเค้าจะไม่ค่อยเท่ากันนะคะ บางทีก็ต่างกันมาก ยังไงตอนซื้อ ให้ซื้อตัววัดอุณหภูมิในเตาอบติดมาสักตัวด้วยนะคะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.087 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก