header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

ทำขนมกล้วยแล้วดำ สีไม่สวยเลย 12 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #4395

ทำขนมกล้วยตามสูตรของคุณพิม รสชาดผ่านค่ะ อร่อยมากเลย แต่สีไม่สวยเลย ออกจะดำๆ ค่ะ และแข็งด้วยค่ะ ทั้งหมดนี้ควรแก้ไขยังไงคะ
แก้ไขล่าสุด: 12 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา โดย วันดี ลีเลิศมงคลกุล.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: ทำขนมกล้วยแล้วดำ สีไม่สวยเลย 11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #4436

ขนมกล้วยมี 2 แบบนะคะ แบบที่ใช้น้ำตาลปี๊บอย่างที่พิมทำ สีจะเข้มค่ะ แต่ถ้าชอบแบบสีขาวสวยให้ใช้สูตรที่ใช้น้ำตาลทรายแทนอ่ะค่ะ ส่วนถ้าขนมแข็ง ให้ลดแป้งข้าวจ้าวหรือไม่ก็เพิ่มส่วนที่เป็นของเหลวเช่น น้ำ หรือ กะทิค่ะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: ทำขนมกล้วยแล้วดำ สีไม่สวยเลย 11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #4468

ขอบคุณค่าา คุณพิม จะลองทำใหม่ค่ะ
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.090 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก