header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

อยากขายขนมถ้วยค่ารบกวนคุณพิมด้​วยค่า 13 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #473

• ปุณญาดา
  • รูปประจำตัวของ ปุณญาดา
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 2
  • พลังน้ำใจ: 0
รบกวนถามเรื่องขนมถ้วยนะคะอยากทำเป็นอาชีพเลยค่ะตอนนี้เป็นแม่บ้านแต่ลูกเข้าโรงเรียนแล้วเลยว่างอยากหาอาชีพเสริมค่ะ :cheer:
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:อยากขายขนมถ้วยค่ารบกวนคุณพิ​มด้วยค่า 13 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #477

ลองดูสูตรในเวบได้เลยนะคะ (หมวดขนมไทยอ่ะค่ะ)

ความรู้สึกส่วนตัวพิมว่าสูตรนี้อร่อยใช้ได้ แป้งนุ่มดี เคยทำไปให้เพื่อน ๆ ชิมกัน ก็ว่าดีนะคะ
แต่ตอนนี้มะพร้าวขุดราคาแพงมาก หากทำขาย ต้นทุนก็อาจจะสูงขึ้นมาก
ยังไงลองทำดูสักสูตรครึ่งสูตรก่อนนะคะ ว่าจะต้นทุนถ้วยละเท่าไหร่ และจะขายยังไงให้ได้กำไรพอเหมาะพอสมน่ะค่ะ :)
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.090 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก