header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

สูตรหมักเนื้อย่างเกาหลี 11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #4785

• พลอยมาศ
  • รูปประจำตัวของ พลอยมาศ
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 5
  • พลังน้ำใจ: 0
สวัสดีคะคุณพิม พี่เข้าไปดูคุณพิมไปทานที่ Niku King อยากทานมั่งคะ แต่อยู่ไกลบ้านเราซะเหลือเกิน คงต้องทำทานเอง ไม่ทราบคุณพิมพอจะมีสูตรซ้อสหมักมั้ยคะ ที่เคยไปทานที่ Sukichi อยากได้ประมาณนั้นอะค่ะ ว่าจะลองทำทานกันอาทิตย์นี้ค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

สูตรหมักเนื้อย่างเกาหลี 11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #4786

พิมไม่มีสูตรเลยค่ะ เพราะไม่เคยทำอาหารประเภทนี้ทานที่บ้าน แต่ซอสสำหรับหมักเนื้อย่างเกาหลีมีขายตามซุปเปอร์มาร์เกตชั้นนำทั่วไป เช่น เดอะมอลล์ ฟู๊ดแลนด์ พารากอน เอ็มโพเรียม วิลล่า พวกนี้อ่ะค่ะ ...... อย่างวันก่อนพิมไปเดินที่ HFM ในเดอะมอลล์ก็มีขายอยู่นะคะ ขวดละร้อยกว่าบาทได้
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

สูตรหมักเนื้อย่างเกาหลี 11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #4791

• พลอยมาศ
เผอิญว่าพี่ไม่ได้อยู่เมืองไทย กลับไปคราวหน้าพี่จะหิ้วกลับมาด้วย

สูตรหมักเนื้อย่างเกาหลี 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #4805

อืมม งั้นไว้พิมหาสูตรได้ ทดลองสูตรแล้วว่ามันอร่อย จะเอามาฝากอีกทีนะคะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"

สูตรหมักเนื้อย่างเกาหลี 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #4808

• พลอยมาศ
ขอบคุณมากเลยคะคุณพิม พี่จะตั้งหน้าตั้งตารอสูตรนะคะ

สูตรหมักเนื้อย่างเกาหลี 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #4819

รับทราบจ้าพี่ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นสงสัยต้องกลับไปกินซูกิชิอีกรอบ ^^"
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.143 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก