header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

สนใจ..คุ๊กกี้สูตรคุณพิมพ์ 11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #5172

;) ได้อ่านวิธิทำ และสูตรทำคุ้กกี้เนยช็อคโกแลตชิพ..แต่สงสัยว่า ทำไม..สูตรนี้ จึงไม่ใส่ไข่ไก่..เพราะดูจากสูตรที่อื่น ส่วนใหญ่ใส่ไข่..และการใส่ไข่หรือไม่ มีผลต่อคุ๊กกี้อย่างไร...อยากรู้มากค่ะ..เพราะในช่วง 1-2 สัปดาห์นี้ จะลองทำด้วย...ช่วยบอกทีค่ะ

ขอบคุณค่ะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

สนใจ..คุ๊กกี้สูตรคุณพิมพ์ 11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #5176

ถามพิมไว้ในเฟสด้วยหรือเปล่าอ่ะค่ะ ^^

คุ๊กกี้แต่ละสูตรก็มีส่วนผสมแตกต่างกันไปค่ะ ไม่ใช่ว่าทุกสูตรจะต้องใส่ไข่
คุ๊กกี้สูตรนี้ตามต้นฉบับเค้าไม่ใส่ไข่ พิมเองก็ยังไม่เคยลองใส่ค่ะ แต่คิดว่าถ้าใส่ไข่ลงไป โดคุ๊กกี้จะต้องเหลวเกินแน่ ๆ อ่ะค่ะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.104 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก