header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

spaghetti 11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5450

• ธนัดดา
  • รูปประจำตัวของ ธนัดดา
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 4
  • พลังน้ำใจ: 0
สวัสดีค่ะคุณพิม

พอดีมีเรื่องสงสัยว่า
spaghetti white sauce กับ spaghetti carbonara มันแตกต่างกันยังไง

ขอบคุณน่ะค่ะ

:cheer:
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

spaghetti 11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5458

คาโบนาร่า ส่วนผสมของซอส ...... หลัก ๆ ก็จะมีนม ไข่ ชีส <-- ข้นด้วยไข่
ส่วนไวท์ซอส ส่วนผสมหลัก ๆ จะมี แป้ง นม <- ข้นด้วยแป้ง

อ่ะค่ะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
แก้ไขล่าสุด: 11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

spaghetti 11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5461

• ธนัดดา
  • รูปประจำตัวของ ธนัดดา
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 4
  • พลังน้ำใจ: 0
ขอบคุณมากๆเลยนะค่ะ คุณพิม :)
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.096 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก