header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

ขอคำแนะนำเรื่องเตาอบหน่อยค่ะ 10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #6372

• ออย_ออย
  • รูปประจำตัวของ ออย_ออย
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 1
  • พลังน้ำใจ: 0
สวัสดีค่ะพี่พิม นู๋เพิ่งจะสมัครเป็นสมาชิกวันนี้เองค่ะนู๋เข้ามาอ่านเว็บพี่หลายครั้งแล้วทำให้นู๋มีแรงบรรดาลใจอยากทำเบเกอรี่อร่อยๆเหมือนพี่บ้าง พอดีที่บ้านนู๋มีเตาอบแบบฝาอบลมร้อนของHW อ่ะค่ะ นู๋ไม่ทราบว่าเตาอบแบบนี้สามารถทำคุกกี้หรือเค้กได้มั๊ยค่ะ ก็เลยอยากขอคำแนะนำจากพี่พิมหน่อยค่ะ
<ออย>
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ขอคำแนะนำเรื่องเตาอบหน่อยค่ะ 10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #6373

พี่ไม่เคยใช้ฝาอบลมร้อนเลยค่ะ แต่เคยมีคนบอกว่าใช้ได้ แต่มันคล้ายๆ คุณภาพขนมที่ได้จะไม่เหมือนใช้เตาอบอ่ะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: ออย_ออย
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.214 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก