header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

น้ำยำรสเด็ด 10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6375

• ชนัดดา
  • รูปประจำตัวของ ชนัดดา
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 1
  • พลังน้ำใจ: 0
รบกวนถามคุณพิมหน่อยค่ะว่ามีวิธีทำน้ำยำแซ่บๆๆ บ้างมั้ยคะ พอดีชอบทานยำเป็นชีวิตจิตใจ ทั้งทำเองบ้าง ซื้อบ้าง แต่ยังไม่ถูกใจเลยค่ะ เลยอยากรบกวคุณพิมหน่อยได้มั้ยคะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

น้ำยำรสเด็ด 10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6376

พิมไม่มีน้ำยำสูตรเฉพาะอ่ะค่ะ
เพราะโดยส่วนใหญ่พิมจะทำน้ำยำตามชนิดของอาหาร
เช่น อาหารยำบางอย่าง ควรให้ออกหวานเล็กน้อย บางอย่างควรเปรี้ยวนำ
บางอย่างควรใช้น้ำตาลทราย บางอย่างใช้นำตาลปี๊บจะอร่อยกว่า ไรงี้อ่ะค่ะ

ยังไงลองดูตามเมนูยำ ๆ ของพิมได้เลยนะคะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.085 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก