header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

พายข้าวโพดค่ะ 10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #6433

• พลอย
  • รูปประจำตัวของ พลอย
  • Fresh Boarder
  • พลังน้ำใจ: 0
คุณพิมคะ เห็นพายข้าวโพดน่ารักน่าทานมากเลย เลยอยากจะถามว่าเราพอจะเอามาแปลงเป็นพายทูน่ามั่งได้มั้ยคะ? คุณพิมเคยทำรึป่าว เผื่อคุณพิมจะมีสูตรทำไส้ทูน่าอ่ะค่ะ ^^
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

พายข้าวโพดค่ะ 10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #6434

ที่เคยทำไส้พายทูน่าก็จะเป็นแบบนี้นะคะ

ผัดหอมใหญ่สับกับน้ำมันจนสุก ใส่แครอทหั่นชิ้นเล็ก ๆ ลงไปผัดพอสุก ใส่ทูน่า ปรุงรสด้วยพริกไทยป่น เกลือ น้ำตาล ชิมรสตามชอบ สุดท้ายตักขึ้นใส่จาน ผสมมายองเนสอีกหน่อยพอให้แฉะ ๆ อ่ะค่ะ ^_^
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.103 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก