header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

สอบถามค่ะ น้องพิม 10 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #6477

• sompatthana
  • รูปประจำตัวของ sompatthana
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 2
  • พลังน้ำใจ: 0
:whistle: น้องพิมพี่แป๋วนะคะ พี่แป๋วอยากเรียนสอบถามน้องพิมว่ามี สูตรทำ ทาร์ตไข่บ้างหรือปล่าวคะ เพราะลูกชายชอบทานมาก ๆ ค่ะ พี่มีแต่เตาไมโครเวฟอย่างเดียวไม่มีเตาอบด้วยค่ะ แต่อยากทำมาก ขอสูตรได้ป่าวคะ เพราะวิธิการทำของน้องพิม ในแต่ละเมนูนี่ เข้าใจง่ายทำตามง่ายๆ แล้วก้ออร่อยมากๆ ด้วยค่ะ พี่เข้ามาทำกับข้าวทานมือเย็นและวันหยุดหลายเมนูแล้วค่ะ ขอบคุณมากๆ นะคะ

:lol:
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

สอบถามค่ะ น้องพิม 10 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #6485

สวัสดีค่ะพี่แป๋ว ^_^ ขอโทษนะคะที่ตอบช้า อาทิตย์ที่ผ่านมาป่วยซะเกือบทั้งอาทิตย์เลยค่ะ

ว่าแต่เข้าเรื่องเลยเน๊าะคะ ทาร์ตไข่ พิมเคยทำแค่สองสามครั้งเองค่ะ แต่คนที่บ้านพิมเค้าไม่ชอบ ก็เลยไม่ได้ทำอีก
แต่ไว้พิมจะรื้อฟื้อมาทำให้ดูใหม่นะคะ แต่ขอเวลานิดเพราะช่วงนี้งานเยอะมากเลยค่ะ

แต่ทาร์ตไข่จะต้องอบด้วยเตาอบนะคะ ไม่สามารถอบด้วยไมโครเวฟได้อ่ะค่ะพี่
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: sompatthana
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.111 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก