header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

สอบถามสูตรชั่งตวงของกะทิ สำหรับการทำถั่วกวน 9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6694

• noijung
  • รูปประจำตัวของ noijung
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 2
  • พลังน้ำใจ: 0
จะลองหัดทำถั่วทองกวน ตามสูตรจะบอกว่าใช้หัวกะทิข้นๆ 2 1/2 ถ้วย ไม่ทราบว่าคิดเป็นกรัมประมาณเท่าไหร่ค่ะ เนื่องจากจะซื้อหัวกะทิมาเลยนะคะ ไม่รู้จะบอกคนขายว่าต้องใช้เท่าไหร่นะคะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

สอบถามสูตรชั่งตวงของกะทิ สำหรับการทำถั่วกวน 9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6695

1 ถ้วย = 240 กรัมค่ะ

แต่นำหนักขึ้นกับความเข้มข้นของหัวกะทิด้วย
แต่ +/- แล้ว ก็ไม่เกินร้อยละ 1 อ่ะค่ะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

สอบถามสูตรชั่งตวงของกะทิ สำหรับการทำถั่วกวน 9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6702

• noijung
  • รูปประจำตัวของ noijung
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 2
  • พลังน้ำใจ: 0
ขอขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ แล้วจะเข้ามาแจ้งผลให้ทราบนะคะ :)

สอบถามสูตรชั่งตวงของกะทิ สำหรับการทำถั่วกวน 9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6703

ได้เลยค่ะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.466 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก