header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

ถามเรื่องสังขยาใบเตยครับ 9 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #6733

• golf
  • รูปประจำตัวของ golf
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 2
  • พลังน้ำใจ: 0
พอดีว่าทำไปขาย ได้ประมาณสองวัน แล้วขายไม่หมด เลยนำกลับมาแช่เย็น แล้วพอจะขายวันต่อไปเอาไปนึ่งร้อนอีกครั้ง
ทำไปประมานสามรสส่วนผสมคล้ายกันเลย ทีนี้มีปัญหาตรงบางอันมันคลายน้ำมันออกมา ทำให้สังขยาจับตัวเป็นก้อนๆ ไม่เนียนเหมือนเดิม
ตักนี่เเทบไม่ขึ้น เพราะมันมาก พอจะมีวิธีแก้มั้ยครับ ขอบคุณครับบบ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ถามเรื่องสังขยาใบเตยครับ 9 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #6738

ถ้าจะอุ่น จะต้องคนตลอดเหมือนตอนกวนอ่ะค่ะ จะทำให้ไม่เป็นก้อน และอาจจะต้องเพิ่มปริมาณของเหลว เช่น กะทิ หรือนมลงไปด้วย เพราะไม่งั้นสังขยาจะหนืดข้นเกิดนไปค่ะ แต่ตรงน้ำมันนี่ ที่พิมเคยทำบางครั้งก็มีออกมาจริง ๆ ยังนึกไม่ออกว่าจะทำให้ไม่มีได้ยังไง
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: golf

ถามเรื่องสังขยาใบเตยครับ 9 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #6740

• golf
  • รูปประจำตัวของ golf
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 2
  • พลังน้ำใจ: 0
ขอบคุณครัพพพ :D
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 2.692 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก