header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

ถ้วยตวง 13 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #609

• iamnet
  • รูปประจำตัวของ iamnet
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 2
  • พลังน้ำใจ: 0
รบกวนถามคุณพิมหน่อยค่ะว่า เวลาที่คุณพิมให้สูตรไว้ ที่บอกว่าใส่ส่วนผสมนี้กี่ถ้วยอ่ะค่ะ
ถ้วยที่คุณพิมพูดถึง ต้องมีปริมาณเท่าไหนคะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:ถ้วยตวง 13 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #610

ถ้วย .... หมายถึง .... ถ้วยตวงอ่ะค่ะ

ถ้าของแห้ง เช่น ข้าว แป้ง น้ำตาล .... ก็ใช้ถ้วยตวงของแห้ง
ถ้าของเหลว เช่น น้้ำเปล่า นม วิปปิ้งครีม น้ำมัน ... ก็ใช้ถ้วยตวงของเหลวอ่ะค่ะ

:)
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.085 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก