header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

อยากได้วิธีทำแกงจืดฟัก 13 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #620

• หมูหวาน
  • รูปประจำตัวของ หมูหวาน
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 2
  • พลังน้ำใจ: 0
อยากได้ วิธีทำแกงจืดฟักอ่ะค่ะ เพราะว่าทำทีไรเวลาอุ่น ครั้งที่ 2 จะไม่อร่อย แล้วคุณลูกสาวเค้าก็ไม่ทานด้วยค่ะ
แก้ไขล่าสุด: 13 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา โดย หมูหวาน.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:อยากได้วิธีทำแกงจืดฟัก 13 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #621

พูดถึงแกงจืด พิมว่าแกงจืดทุกอย่าง อุ่นครั้งที่ 2 จะไม่ค่อยอร่อยนะคะ น้ำแกงมันจะขุ่น ๆ ด้วยอ่ะค่ะ ทำให้ไม่น่าทาน แต่ถ้าคุณกัญญณัชอยากได้วิธีทำ พิมบอกวิธีทำคร่าวๆ ได้อ่ะค่ะ แต่ว่าถ้าให้เอาแบบมาโพสต์สูตรพร้อมรูปตอนทำเลยเนี่ย อาจจะนานนิด เนื่องจากต้องหาโอกาสเหมาะ ๆ ก่อน เพราะว่าที่บ้านพิม แทบไม่มีใครชอบกินฟักกันเลยค่ะ นอกซะจากพิมที่กินเพราะเสียดาย ดังนั้นแล้วทำทีไร เหลือฟักทิ้งทุกทีเลยอ่ะค่ะ :blush:
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.102 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก