header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

สอบถามค่ะ 13 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #758

• จันทรา
  • รูปประจำตัวของ จันทรา
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 12
  • พลังน้ำใจ: 0
ขอรบกวนถามค่ะ?
1. เวลาเราตั้งกระทู้แล้ว จะกลับมาหน้าเดิมทำไงค่ะ

2. จะตอบขอบคุณ คุณพิม ไปตอบต่อประโยคคุณพิมทำไงค่ะ

ขอโทษด้วยนะค่ะ เพิ่งหัดทำค่ะเลยต้องทำให้เสียเวลา

ขอบคุณค่ะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:สอบถามค่ะ 13 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #761

สวัสดีค่ะคุณจันทรา .....

เรื่องการตั้งกระทู้ ดูที่กระทู้นี้นะคะ พิมทำเป็นตัวอย่างเอาไว้ให้ค่ะ

pim.in.th/just-talk.html?func=view&catid=7&id=35

- เวลาตั้งกระทู้เสร็จ (หลังจากกดปุ่ม submit แล้ว) ระบบจะทำการ set กระทู้ให้ และจะมีหน้าจอนึงโผล่ขึ้นมาตามภาพด้านล่างนี่นะคะ
ก็ให้กดที่คำว่า Return to the topic ค่ะ .... ก็จะกลับไปยังกระทู้ที่เราตั้งไว้เมื่อกี้

กรณีตอบกระทู้เสร็จ กดปุ่ม submit แล้วต้องการกลับมาหน้าเดิม ก็ทำเช่นเดียวกันค่ะ

- ส่วนว่าจะตอบต่อประโยคพิม ทำยังไง .... คุณจันทราหมายถึงในเวบบอร์ดนี่ หรือหน้าเวบอ่ะค่ะ

ถ้าที่หน้าเวบ (ในแต่ละหน้าเมนู) ก็คลิ๊กที่คำว่า Quote ตรงมุมขวาบนของข้อความที่พิมตอบไว้ค่ะ
ระบบก็จะ copy เอาข้อความที่พิมตอบไว้ ไปแปะไว้ในช่อง comment จากนั้นคุณจันทรก็พิมพ์ตอบต่อได้เลยอ่ะค่ะ

แต่ถ้าเป็นในเวบบอร์ด ก็ให้คลิ๊กที่คำว่า quote หรือคำว่า Reply ใต้ข้อความของพิม
แล้วพิมพ์ตอบต่อได้เลยค่ะ ^^

ทุกคำถาม พิมยินดีตอบนะคะ อย่ากังวลใจเลยค่ะ :) (แต่บางทีช่วงไหนยุ่งมากๆ อาจจะตอบช้าหน่อยนะคะ)
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:สอบถามค่ะ 13 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #773

• จันทรา
  • รูปประจำตัวของ จันทรา
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 12
  • พลังน้ำใจ: 0
ขอบคุงคร้า เทส ๆ
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.102 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก