header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

อยากได้สูตรอาหารที่ใช้วิปครีมค​่ะ 12 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #862

คุณพิมค่ะ..
รบกวนหน่อยค่ะ..พอดีซื้อวิปครีมมาแล้วเหลือเยอะค่ะ กำลังจะหาวิธีกำจัดเป็นขนมค่ะ..รบกวนคุณพิมบอกสูตรขนมหน่อยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: อยากได้สูตรอาหารที่ใช้วิปครีมค​่ะ 12 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #865

ลองทำเป็นพวก panna cotta หรือ creme brulee ดูนะคะ
ขนมสองอย่างนี้ใช้วิปปิ้งครีมเยอะค่ะ คิดว่าน่าจะช่วยกำจัดดวิปปิ้งครีมที่มีอยู่ได้หมดแน่นอนค่ะ

สูตรขนมสองอย่างนี้ของพิมที่พิมใช้ทำประจำ ไม่ได้อยู่ที่มือพิมอ่ะค่ะ
แต่จากที่ดูแล้ว สูตรจากกระทู้นี้ www.pantip.com/cafe/food/topic/D10648416/D10648416.html เวิร์คมากค่ะ ใครได้ชิมก็ว่าอร่อย
ลองดูนะคะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.086 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก