header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

ก๊วยเตี๋ยวน้ำแดง เพชรบุรี 12 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #886

• nilubol uampai
  • รูปประจำตัวของ nilubol uampai
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 3
  • ขอบคุณที่รับ: 1
  • พลังน้ำใจ: 0
คุณพิมค่ะ

ไปกินก๊วยเตี๋ยวน้ำแดง เพชรบุรี มาหลายรอบ อยากให้คุณพิมลองทำดูบ้างจัง จะได้แนะนำให้เพื่อน ๆสมาชิก ได้ไปลองดูบ้าง แต่ละร้านรสชาติไม่ค่อยเหมือนกัน แต่ที่ติดใจ ก็ร้านเพ็ญพริกเผ็ด หน้าวัดใหญ่สุวรรณาราม ค่ะ รสจัดดี หวังว่าคุณพิม คงกรุณา
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: สาวิณี

ตอบกลับ: ก๊วยเตี๋ยวน้ำแดง เพชรบุรี 12 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #887

ตอบตามตรงเลยค่ะว่า ไม่เคยไปกินเลย เคยไปเพชรบุรีบ่อยก็จริงค่ะ แต่ส่วนใหญ่ตรงดิ่งไปบ้านป้าที่รู้จักกัน เรื่องแวะกินข้างทางนี่ไม่มีเลย >_<" เพราะงั้นต้องขอโทษด้วยนะคะที่ไม่มีสูตร แต่.......... ถ้ามี จะเอามาแปะให้นะคะ และถ้าวันไหนได้ไปอีก จะชวนคนที่บ้านลองแวะหาร้านก๋วยเตี๋ยวน้ำแดงกินดูจ้า ขอบคุณที่มาแนะนำนะคะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: ก๊วยเตี๋ยวน้ำแดง เพชรบุรี 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #2228

• ดา
  • รูปประจำตัวของ ดา
  • Expert Boarder
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
  • จำนวนโพสต์: 789
  • ขอบคุณที่รับ: 143
  • พลังน้ำใจ: 1
หนูพิม คุณnilubol uampai เคยไปทานร้านเพ็ญพริกเผ็ด อร่อยและแปลกดีสำหรับดานะ คนขายดุ สมกับเป็นคนเมืองเพชร แต่ที่นั้นมีร้านอะไร แยะมาก ร้านสุกี้พี่เหนือ เขาวัง ถูกและอร่อยมาก ลองไปชิมด้วยนะ

ตอบกลับ: ก๊วยเตี๋ยวน้ำแดง เพชรบุรี 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #2244

ขอบคุณพี่ดาจ้า .... เดี๋ยวจะต้องหาโอกาสชวนคณสามีและที่บ้านไปให้ได้ค่ะ (แต่ปกติเวลาชวนคนอื่นไปไหน เค้าจะไม่ค่อยชอบแวะกันค่ะ >_<")
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.092 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก