header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

กระทู้: เบคกิ้งโซดา ผงฟูและ โซเดียมไบคาร์บอร์เนตที่ใช้ทำเค้ก

เบคกิ้งโซดา ผงฟูและ โซเดียมไบคาร์บอร์เนตที่ใช้ทำเค​้ก 12 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #936

• วนิดา
  • รูปประจำตัวของ วนิดา
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 2
  • พลังน้ำใจ: 0
3 อย่างนี้คืออย่างเดียวกันหรือป่าวคะ งงค่ะ รบกวนช่วยตอบหน่อยค่ะ พอดีจะทำเค้กช็อกหน้านิ่มค่ะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: เบคกิ้งโซดา ผงฟูและ โซเดียมไบคาร์บอร์เนตที่ใช้ทำเค​้ก 12 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #937

3 อย่างนี้คนละอย่างกันค่ะ

ผงฟู = เบคกิ้งพาวเตอร์
โซเดียมไบคาร์บอเนต = เบคกิ้งโซดา

เค้ก / คุ๊กกี้บางอย่าง ต้องใส่อย่างใดอย่างนึง
แต่ส่วนใหญ่เค้กที่มีส่วนผสมเป็นช๊อค มักจะใส่ทั้ง 2 อย่างค่ะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.086 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก