header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

กระทู้: ถั่วต้ม ข้าวโพดต้มที่เค้าขายกันนะค่ะ ไปซื้อที่ไหนค่ะ

ถั่วต้ม ข้าวโพดต้มที่เค้าขายกันนะค่ะ ไปซื้อที่ไหนค่ะ 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #967

• ฺำBewanT
  • รูปประจำตัวของ ฺำBewanT
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 44
  • ขอบคุณที่รับ: 3
  • พลังน้ำใจ: 0
รบกวนเพื่อนๆที่รู้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
อยากจะทราบว่า ถ้าเราจะขายถั่วต้ม และข้าวโพดต้มนะค่ะ
จะต้องไปซื้อ วัตถุดิบที่ไหนค่ะ เอาแถวฝั่งธน หรือ แถวนนทบุรีนะค่ะ
ข้าวโพดต้ม คงจะต้องซื้อแบบดิบมาต้มเอง แต่ถั่วต้มนี่ค่ะ
จะต้องแบบไหน เคยไปเห็นที่ตลาดอ่างทองค้าส่งขายเค้าขายแบบต้มมาแล้วค่ะ เป็นถุงใหญ่ๆๆเลยนะค่ะ แล้วแถวระแวกนี้จะมีที่ไหนแนะนำบ้างค่ะ
ขอช่วงเวลาที่จะต้องไปซื้อให้ด้วยค่ะ

ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาช่วยแนะนำมากๆเลยค่ะ

ปล. ถ้าตั้งผิดห้องลบได้เลยนะค่ะคุณพิม
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: ถั่วต้ม ข้าวโพดต้มที่เค้าขายกันนะค่ะ ไปซื้อที่ไหนค่ะ 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #970

คุณบิ๋ว ...... เดี๋ยวพิมไปถามคนขายถั่วต้มที่ตลาดให้ (ตลาดมีวันพรุ่งนี้เย็น)
ถ้าเค้ายอมบอก พิมจะรีบเอากลับมาบอกคุณบิ๋วเลยน๊า
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: ถั่วต้ม ข้าวโพดต้มที่เค้าขายกันนะค่ะ ไปซื้อที่ไหนค่ะ 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #973

ถามมาให้แล้วค่ะคุณบี๋ เค้าบอกว่าถั่วต้มซื้อที่ตลาดสี่มุมเมืองค่ะ ถุงละ 10 กิโลจ้า ส่วนราคาไม่ได้บอกว่าเท่าไหร่ค่ะ ^^

ป.ล. จะว่าไปพิมก็เคยเห็นถั่วต้มขายส่งที่ตลาดบางกะปินะคะ ถุงใหญ่น่าจะถุงละ 10 กิโลเหมือนกัน
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"

ตอบกลับ: ถั่วต้ม ข้าวโพดต้มที่เค้าขายกันนะค่ะ ไปซื้อที่ไหนค่ะ 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #979

• ฺำBewanT
  • รูปประจำตัวของ ฺำBewanT
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 44
  • ขอบคุณที่รับ: 3
  • พลังน้ำใจ: 0
ขอบคุณมากเลยค่ะคุณพิม ที่ไปช่วยหาคำตอบมาให้
ที่บิ๋วไปถามๆมาส่วนมากก็บอกกันว่าให้ไปซื้อที่
ตลาดสี่มุมเสืองนะค่ะ แต่ว่ามันไกลจากบ้านบิ๋วมากเลย

อย่างไรก็ขอขอบคุณมากๆนะค่ะคุณพิม
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.093 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก