header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

กระทู้: อยากได้สูตรขนมโมจิ แป้งนุ่มอร่อย กับกะหรี่พัฟนมสดค่ะ

อยากได้สูตรขนมโมจิ แป้งนุ่มอร่อย กับกะหรี่พัฟนมสดค่ะ 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #980

• Duang BIppolito
  • รูปประจำตัวของ Duang BIppolito
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 2
  • พลังน้ำใจ: 0
สวัสดีค่ะน้องพิม พี่อยากได้สูตรขนมโมจิ แป้งนุ่มอร่อยค่ะ ที่เคยลองทำตามสูตรที่มีในอินเตอร์เน็ตพออบออกมาแล้วแป้งแข็งมาก ๆ เลยค่ะ

แล้วก้อขนมกะหรี่พัฟนมสด เคยได้ยินว่าอร่อยมาก แต่ยังไม่เคยลองกินเลย หาสูตรแล้วก้อไม่มี ไม่ทราบว่าน้องพิมเคยกินหรือเคยทำหรือเปล่าคะ?
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: อยากได้สูตรขนมโมจิ แป้งนุ่มอร่อย กับกะหรี่พัฟนมสดค่ะ 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #985

ขนมโมจิ เคยทำแล้วค่ะ ...... แต่ยังไม่มีสูตรที่ถูกใจเลย เพราะเพิ่งลองทำไป 2-3 ครั้งเองค่ะ ไว้มีโอกาสมากกว่านี้จะลองทำดูนะคะพี่ แล้วถ้าได้สูตรที่ดีแล้วจะรีบมาบอกเลยค่ะ

ส่วนกะหรี่พัฟนมสด ยังไม่เคยกินเลยค่ะ >_<" หาซื้อได้ที่ไหนเหรอค่ะพี่
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: อยากได้สูตรขนมโมจิ แป้งนุ่มอร่อย กับกะหรี่พัฟนมสดค่ะ 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #991

• Duang BIppolito
  • รูปประจำตัวของ Duang BIppolito
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 2
  • พลังน้ำใจ: 0
ขอบคุณมาก ๆ นะค๊ะคุณพิม ตอบกลับได้เร็วมาก ๆ เลยค่ะ พี่ชื่อดวงนะค๊ะ พอดีพี่อยูอเมริกาแล้วทำขนมขายเป็นอาชีพเสิรม ลองทำโมจิสองสามครั้งแล้ว รสชาดพอกินได้ แต่ก็ยังไม่ใช่แบบที่เราเคยกินแล้วชอบเช่นกันค่ะ เดี๋ยวคุณพิมมีความคืบหน้าจะแนะนำยังไงรบกวนแจ้งด้วยนะค๊ะ ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ ^__^

ส่วนกระหรี่พัฟนมสด พี่ยังไม่เคยกินเช่นกันค่ะ แต่ได้ยินมาว่าเป็นผลิตภัณฑ์ OTOP ที่ได้รับรางวัลชนะเลิศปี 2552 ของครูยุ มีลิ้งแนบมาให้นะค๊ะ

www.thaitambon.com/tambon/tsmepdesc.asp?Prod=0921310418&ID=700103&SME=09213103858

ตอบกลับ: อยากได้สูตรขนมโมจิ แป้งนุ่มอร่อย กับกะหรี่พัฟนมสดค่ะ 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #1009

ได้ค่าพี่ ^^

ส่วนเรื่องกะหรี่พัฟนมสด เดี๋ยวตามไปดูนะคะ ^^
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.093 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก